Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Các bác nào hay ra nước ngoài (tận mắt hoặc bằng GG Maps cũng được), xem mấy thành phố ở Nga cũng hay có đường vành đai kiểu này.
Riêng ở Châu Âu và Mỹ thì em thấy họ ko có tư duy vành đai, mà làm đường thẳng, xuyên tâm là nhiều. Ko biết phải do ảnh hưởng của 2 luồng tư tưởng lòng vòng & thực dụng ko!!
Riêng em, muốn đi từ Miền Tây sang Đông thì cứ đi xuyên tâm cho lẹ!

Hạng D
22/1/19
4.074
6.740
113
Các bác nào hay ra nước ngoài (tận mắt hoặc bằng GG Maps cũng được), xem mấy thành phố ở Nga cũng hay có đường vành đai kiểu này.
Riêng ở Châu Âu và Mỹ thì em thấy họ ko có tư duy vành đai, mà làm đường thẳng, xuyên tâm là nhiều. Ko biết phải do ảnh hưởng của 2 luồng tư tưởng lòng vòng & thực dụng ko!!
Không phải là tư tưởng lòng vòng, mà do văn hóa kinh doanh mặt tiền. Các nước phương Đông rất thích kinh doanh trên đường phố thay vì gom vào các điểm tập trung. Dẫn tới đô thị cũng phát triển theo hướng hỗ trợ cho cái văn hóa đó. Chính vì vậy nên sau này khi dân số tăng cao, thì không làm đường xuyên tâm được (vì không đủ tiền GPMB) và buộc phải đẻ ra khái niệm đường vành đai.

• Like
Reactions: Liêu Phụng
Hạng C
16/4/13
539
391
63
Ngon!!!! Vậy là đường VĐ3 và CT Bến Lức - TpHCM - Long Thành sắp xong rồi

Hạng F
3/10/15
9.888
12.163
113
Thể hiện bằng kết quả đi! Đừng nói nữa!
Thể hiện bằng kết quả đi! Đừng thể hiện bằng quyết tâm nữa! Đừng thể hiện bằng mấy tấm vải khắc chữ Đã uống rượu bia thì không lái xe nữa!!!

Hạng F
3/10/15
9.888
12.163
113
Hay. Cho em copy chửi thêm lần nữa.

Dmn, quyết tâm khởi công, rút 1 mớ rồi để đó... chiêu này gần 50 năm rồi!
Bọn mất dạy!
Dmn, quyết tâm khởi công, rút 1 mớ rồi để đó... chiêu này gần 50 năm rồi!
Bọn mất dạy!
Nghe 2 bác nói mới ngớ người ra làm phép trừ 2023 - 1975 đúng thật gần 50 năm rồi!!

Hạng F
28/8/19
6.718
11.428
113
Palm Beach, Florida, US
Đó là gìn giữ bản sắc VH!
Nó có từ thời Âu Lạc!
Ko tin nhìn bản đồ xem nó y chang Thành Cổ Loa! :eek:

Hạng F
28/8/19
6.718
11.428
113
Palm Beach, Florida, US
Mà cái chiêu làm "lễ khởi công" này hay đấy!
Để T7, tui rủ thêm vài thằng về nhà làm sương sương cái lễ " Quyết tâm khởi công dự án mua Lamborghini " quá :D.
Khởi thôi mà, còn Công được hay ko ai biết :(