Tập Lái
8/3/11
18
6
1
46
Re:[Review + Share] Kinh nghiệm sử dụng HU Pioneer AVH-8450BT

Bác install ở tiệm nào vậy. Bác giới thiệu cho mình với. Nhìn thèm quá....

Hạng B2
19/9/11
255
16
18

Chào bác chủ, Em lắp con avh-4350, nhưng thợ không lắp AUX cho e vì nói là 0 có dây, phải mua thêm dây, dây nối AUX của bác đi theo đầu luôn hả bác? công nhận cái của bác ngon hơn cái của em nhiều, nhiều option hơn!
Cho e hỏi thêm, con avh4350 DVD có tháo rời màn hình ra được 0 ah (detachable)?
Cảm ơn bác chủ nhiều!

Last edited by a moderator:
Hạng C

AUX in thực chất là jack 3.5mm phổ biến. Có 2 cách:

1) Kiếm 1 sợi dây 3.5mm Male-Male, còn gọi là 2 đầu đực. 1 đầu cắm zô mặt sau HU, đầu kia luồn vào glove box để dùng cho điện thoại, máy nghe nhạc mp3 hoặc bất cứ thiết bị phát âm thanh nào hỗ trợ cổng 3.5mm. Sợi này bác ra khu BTX đầy rẫy, vài chục tới 100k, còm băc muốn chơi dây MONSTER siêu xịn thì tầm 400-500k.

2) Xe em có sẵn cổng AUX in ở hộc đồ giữa xe, nên thợ phải "bắt trúng" dây bên trong taplo & chế dây 3.5mm IN để cắm zô mặt sau HU.

Cả 2 cách đều phải gắn thêm dây ngoài cả.

Vụ tháo rời của 4350 thì em ko chắc nhưng nếu có thì trên hộp sản phẩm sẽ ghi rõ để ...marketing

Hạng B2
19/9/11
255
16
18

daihocsi nói:
AUX in thực chất là jack 3.5mm phổ biến. Có 2 cách:

1) Kiếm 1 sợi dây 3.5mm Male-Male, còn gọi là 2 đầu đực. 1 đầu cắm zô mặt sau HU, đầu kia luồn vào glove box để dùng cho điện thoại, máy nghe nhạc mp3 hoặc bất cứ thiết bị phát âm thanh nào hỗ trợ cổng 3.5mm. Sợi này bác ra khu BTX đầy rẫy, vài chục tới 100k, còm băc muốn chơi dây MONSTER siêu xịn thì tầm 400-500k.

2) Xe em có sẵn cổng AUX in ở hộc đồ giữa xe, nên thợ phải "bắt trúng" dây bên trong taplo & chế dây 3.5mm IN để cắm zô mặt sau HU.

Cả 2 cách đều phải gắn thêm dây ngoài cả.

Vụ tháo rời của 4350 thì em ko chắc nhưng nếu có thì trên hộp sản phẩm sẽ ghi rõ để ...marketing
Cảm ơn bác daihocsi nhiều! Vậy là xe em cũng giống bác, có cổng AUX female trong hộp chứa đồ, nhưng mấy anh thợ không tư vấn bắt lại cho em. Vậy là e mua 1 cộng 2 đầu male 3.5, 1 đầu cắm vào HU, đầu kia cắt ra, đấu vào cổng female trong hộp chứa đồ là được. Cảm ơn bác nhiều!

Hạng C

Nếu làm theo cách (2) thì bác sẽ phải mua thêm 1 sợi 2 đầu đực để cắm từ cổng AUX female (trong hộc đồ) vào thiết bị nghe nhạc (điện thoại, mp3 player) nữa. Còn cách (1) thì đơn giản hơn nhiều khỏi phải độ chế gì hết, có điều khi đó dây sẽ nằm trong glove box.

Hạng B2
19/9/11
255
16
18

daihocsi nói:
Nếu làm theo cách (2) thì bác sẽ phải mua thêm 1 sợi 2 đầu đực để cắm từ cổng AUX female (trong hộc đồ) vào thiết bị nghe nhạc (điện thoại, mp3 player) nữa. Còn cách (1) thì đơn giản hơn nhiều khỏi phải độ chế gì hết, có điều khi đó dây sẽ nằm trong glove box.
Em hiểu rồi bác a. Cảm ơn bác rất nhiều. Khi nào có dịp gặp mặt giao lưu bác nhe!

Tập Lái
8/3/11
18
6
1
46
Re:[Share] Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng Pioneer AVH-8450BT

Cảm ơn bác, đã nhận được tin.

Tập Lái
20/11/12
45
1