Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
21/7/06
81
0
0
RE: SO SÁNH GIỮA CIVIC VA MAZDA 3 ( ĐỜI 2006)

và cho em biết test ở đâu? bao giờ?

tts confirmed
Hạng B2
20/6/06
313
6
18
Hà Nội
vantaibacnam.com

"Edmunds.com provides True Market Value® pricing, unbiased car reviews, ratings, and expert advice to help you get a fair deal." là chủ đề chính của trang web mà bác "mới tập lái" giới thiệu đó. Điều đó có nghĩa những thông tin trên rất ... bờ rồ đấy bác Trấn Bạc ạ![8D][8D][8D]

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

Em thấy trang này có đánh giá chênh lệch khá xa giữa hai hiệu xe . Quá tốt , và rất tệ .

Em nghi ngờ tính trung thực của trang này , hay cụ thể hơn , ở các số liệu đánh giá này !!!

Hạng B1
2/8/05
82
2
8

Theo tôi, ở việt nam mazda chìm là bởi vì VMC không làm trực tiếp với hãng Mazda mà lại thông qua đối tác ở Indo. Như vậy sẽ không có được đầu tư chiều sâu, dài hạn như là To, HD hay bất cứ hãng nào khác kể cả Trường Hải.
Với lại Mazda với zoom zoom đánh vào phân đoạn khách hàng từ 18-35 tuổi. Tầm tuổi này ở VN rất ít người có xiền để tậu nó.
Với lại các cơ quan không ai mua zoom zoom trừ các Ltd, Jsc vì nó quá "trẻ", quá "ngầu" trong con mắt những người "công chức lớn tuổi".
Chứ ở nước ngoài, mazda 6, 3...lổi đình nổi đám.
Trước khi mua M6, tôi cũng tham khảo nhiều trên Net. Có nhiều 4run so sánh M6 với cam..., người ta nói rằng mua M6 vì tính năng, vì dáng vẻ, vì có thể độ máy để đua với 360z mà lại rẻ (có 22K tại Mỹ cho loại 6s) Trong khi Cam chỉ có 19K nhưng lại to hơn, bệ vệ hơn, tại VN chạy tới 80km là kịch trần. Chưa có street racing.
=> với tất cả lý do trên, ở vn hãy chọn Honda, To.
Cái điều này giống như hồi tôi mới học xong, cách đây 7 năm. Lúc đó tham khảo để mua 1 chiếc xe máy, người ta luôn nó rằng Honda là số 1, các hãng xe khác không bền. Nhưng 24 tuổi, tôi thích FX, và nó đi cùng tôi đến tận bi giờ, trong khi nhiều bác mua Dream đổi mấy đời xe rồi.
Quan trong theo tôi là "thích", và biết mình "thích" gì sau đó mới chọn xe, chọn hãng.

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: Anh_Vu

Em thấy trang này có đánh giá chênh lệch khá xa giữa hai hiệu xe . Quá tốt , và rất tệ .

Em nghi ngờ tính trung thực của trang này , hay cụ thể hơn , ở các số liệu đánh giá này !!!

Em chả nghi ngờ gì cả, bởi vì xe lắp ráp ở VN đâu có giống xe bên đó đâu...

Hạng B2
17/2/06
313
11
18

Trích đoạn: songlam

Trích đoạn: Anh_Vu

Em chả nghi ngờ gì cả, bởi vì xe lắp ráp ở VN đâu có giống xe bên đó đâu...

Ơ Ơ , bác ơi , người ta so sánh xe " ở bển " mà ?

Còn xe lắp ráp tại VN , em nghĩ , phải chờ thời gian thôi .

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: carcandy

Nếu so sánh về thương hiệu mạnh của ô tô thì Maz>Honda vì Maz nằm trong tập đoàn FORD. Còn nếu so sánh về chất lượng, độ bền, tiêu thụ nhiên liệu, hỏng hóc... của 2 loại này thì hãy đợi khoảng 12 tháng nữa sẽ có câu trả lời. Nếu bây giờ mà cho em lựa chọn giưa CIVIC 1.8 AT và M3 A.T thì em sẽ cưới CIVIC ngay, khoan nói về giá chỉ riêng khoảng bảo hành, phụ tùng chắc chắn Honda ăn đứt Maz rồi!!!
cái này thì em không tin, Ford chỉ chiếm khỏang 30% cổ phần Maz mà thôi
Tập đoàn Ford chỉ sở hữu các thương hiệu: Jaguar, Aston Martin, Land Rover, Lincoln, Mecury và Volvo. doanh số Ford không bao gồm thương hiệu Mazda

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Thưa các bác là nó so sánh giữa Civic 1.8 và M3 2.3, tất nhiên M3 hơn là đúng rồi ...

Last edited by a moderator:
Hạng B1
21/7/06
81
0
0

Em nghi ngờ tính trung thực của trang này , hay cụ thể hơn , ở các số liệu đánh giá này
em cũng vậy. tin ai bây giờ?????????????

Hạng B1
21/7/06
81
0
0

[/hầu như mọi thứ mazda3 > honda
mỗi cái tên honda > mazda
quote]
sao biết hay vậy,có chạy thử cả 2 xe chưa hay chỉ nói cho sướng miệng thôi.

Status
Không mở trả lời sau này.