Hạng C
19/2/09
691
2
0
GLV làm gì có cửa với Mazda 5 các bác ui. Em chỉ chê mỗi cái gầm con Mazda thấp, còn thì đập chết GLV. :D

luc
Hạng B2
4/7/10
290
7
0
Mazda5 (hay Ford I-max) ngang ngửa với Grandis... GLV so với Caren và Mazda Premacy đời ơ kìa thôi

Hạng B2
27/7/07
127
561
93
53
Trên là các bác so với mazda 5 2009 thôi chứ với maz 2010 thì GLV chỉ có nước xách dép thôi ạ. Maz 5 2010: Động cơ lên 2.3L rồi ợ, số AT 5 cấp, 2 túi khí trước + túi khí cửa, tích hợp navigation và bluetooth và còn rất nhiều option khác nữa.

Hạng B2
2/7/10
494
4
0
luc nói:
Mazda5 (hay Ford I-max) ngang ngửa với Grandis... GLV so với Caren và Mazda Premacy đời ơ kìa thôi

Đồng ý với bác này, giá tiền 2 xe này chênh lệch khá xa, có so sánh thì nên lấy Grandis so sánh với Mazda 5 mới công bằng. Tuy giá cả chênh lệch khá xa nhưng em đọc kỹ bài viết thấy GLV cũng gần ngang ngửa với Mazda 5 luôn thì phải.

Mức giá chênh nhau khá lớn trong khi trang bị cũng như tính tiện dụng của 2 chiếc xe này là tương đương nhau.
---> Em thích nhất câu này

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.335
113
đây
derick nói:
Mức giá chênh nhau khá lớn trong khi trang bị cũng như tính tiện dụng của 2 chiếc xe này là tương đương nhau.
---> Em thích nhất câu này

vậy bác chỉ em xem giữa Spacy Nhật giá hơn 100tr với cái @stream Honda Tung Của giá chưa tới 30tr hay cái SYM Attila thì cái Spacy có hơn cái gì không bác? em ngồi @stream (kêu lái 10tr nó bỏ đi một nước không trả giá) nhưng em vênh ngang Shi luôn vì Shi có hơn em cái gì đâu? chỗ nào Shi chạy tới mà em không chạy tới nổi... thậm chí xe em mấy chị nhỏ con tí cũng xài đc chứ lùn quá sao leo lên Shi, tính ra giá = 1/mười mấy mà tiện hơn cả Shi đó bác

ent
Hạng B2
12/2/08
102
0
16
grand livina mà so với Innova V còn đuối nữa đó bác. Chỉ giống nhau ở chổ XE 7 CHỖ, MÁY XĂNG, SỐ TỰ ĐỘNG, CHẠY ĐÂU CŨNG TỚI TỪ MŨI CÀ MAU ĐẾN MÓNG CÁI:D

Hạng B2
28/3/10
147
3
18
derick nói:
Em xin bổ sung thêm là ngoài hệ thống EBD, Livina còn được trang bị thêm hệ thống hổ trợ phanh gấp BA nữa.
Hệ thống hỗ trợ phanh là một trợ giúp rất hiệu quả trong các tình huống phanh khẩn cấp khi người lái xe muốn chiếc xe dừng lại nhanh nhất có thể. Ví dụ như là tình huống trong ảnh dưới đây:

Tăng lực phanh trong các trường hợp phanh khẩn cấp, giúp rút ngắn quãng đường phanh tốt nhất.
http://www.toyota-mideast.com/camry/safety.html
http://www.zing.vn/news/oto-xe-may/buoc-tien-trong-cong-nghe-phanh/a25062.html Bước tiến trong công nghệ phanh
CÁC NGHIÊN CỨU CỦA BÁC ĐƯA RA TOÀN LÀ ĐẠP PHANH Ở TỐC ĐỘ 100KM/H CHỈ THÍCH HỢP VỚI ĐƯỜNG XÁ Ở NƯỚC NGOÀI THÔI. ĐƯỜNG XÁ VIỆT NAM THÌ KHÔNG THÍCH HỢP CHO LẮM. BÁC CÓ CÁI NGHIÊN CỨU NÀO Ở VIỆT NAM ĐƯA LÊN CHO MỌI NGƯỜI COI ĐI.