Tập Lái
6/6/09
13
0
0
Re:So sánh Nissan Bluebird Sylphy với Civic và Corolla Altis

Bluebird 2.0 ben em đang co xe mẫu, các bác đặt hàng khoảng 1 tháng.
Bác nào mún cảm nhận vẻ đẹp của Bluebird mời ghé tham wan.
Giá em nó: 37,6k - Bảo hành 03 Năm
Đăng - 0933.068.682

Hạng C
28/2/07
618
36
28
53

NISSAN BLUEBIRD Ngoài đường ít gặp , ít đụng hàng là khoái rồi . Xe này ngon lắm các bác ơi . Bây giờ thỉnh thoảng vẫn bắt gặp một vài em đời 88 ,89 vẫn còn rất chất . Gía cả tương đương nhau thì NISSAN , xe nhập vẫn hay hơn nhiều .

Tập Lái
3/8/09
30
0
0

em thấy xe này chạy ngoài đường hơi nhiều,nhưng đẹp,nội thất thì giống tiizo quá

Tập Lái
3/8/09
30
0
0

cần số đẹp nhỉ các bác nhỉ

Hạng B1
16/8/09
98
68
18

hôm qua em có đi xem chiếc này tại kylin phạm hùng, xe này quá ok. nhưng tại Kylin option còn có thêm DVD nữa các bác ạ, camera de, cảm ứng de.. ( khác với trên báo )Không biết nó có phải kylin gắn thêm để kích thích Khách hàng ko nữa hay là loại này có nhiều dòng. Mong các bác chỉ giáo

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội

em tra trên google thì nó lại là nỉ!bác tui lé ơi!nó kích thêm đấy!con này đẹp toàn diện!đèn pha thì như porsche 911 năm 1997,còn đuôi thì quá riêng!đẹp thật!

Tập Lái
17/8/09
4
0
0
Sylphy 2.0 nói:
Chào các bác.... em coi trên mạng thay form em Sylphy 2.0 ngon quá đâm ra kết luôn. Mặc dù chưa đủ tiền mua :D.
Bác nào đã chạy Sylphy rồi xin cho em ít tham khảo được không ạ. Xin cảm ơn các bác.

Chào các bác! Em là lính mới các bác ạ! Nhưng em cũng muốn chia sẻ với các bác là em đang chạy một em Bluebird Sylphy 2.0 ở Trung Quốc các bác ạ. Năm ngoái em mua trên 19 vạn tệ (cả đăng ký), tương đương 28000 USD, trong khi chú Civic thì chỉ khoảng 21.000 USD kể cả đăng ký. Em chạy thấy rất ưng vì xe chắc, đầm. Hơn nữa lại rất nhiều options (Hình như về VN bị cắt đi nhiều thì phải). Xe của em có ghế lái chỉnh điện nhớ 2 vị trí,khi tắt chìa khoá ghế lại tự động lùi lại để người lái bước ra, khi bật khoá điện thì ghế lại co lại vị trí cũ. chìa khoá cũng là smart kye, chỉ cần bỏ túi thôi. Chìa có thêm chức năng mở cốp từ xa nữa. Xe có kèm màn hình cảm ứng và 1 ổ DVD chính hãng. Thêm cửa sổ trời, gương điện bên phải tự động xoay xuống dưới khi vào số lùi, mỗi tội gương phải tự gập bằng cơm thôi. Xe số tự động có thêm chế độ thể thao S nữa. Ghế da + nội thất ốp vân gỗ rất đẹp. Ghế sau có lỗ thông với khoang hành lý. Tóm lại em rất ưng cái xe của mình mặc dù ở VN em chạy cam nhưng con Sylphy cho em một cảm giác khác, chạy có vẻ thể thao hơn, tuy nhiên giảm xóc có vẻ không được tốt như cam nếu chạy đường xấu.

Hạng B2
27/6/09
123
26
18
48

Chào các bác! Em là lính mới các bác ạ! Nhưng em cũng muốn chia sẻ với các bác là em đang chạy một em Bluebird Sylphy 2.0 ở Trung Quốc các bác ạ. Năm ngoái em mua trên 19 vạn tệ (cả đăng ký), tương đương 28000 USD, trong khi chú Civic thì chỉ khoảng 21.000 USD kể cả đăng ký. Em chạy thấy rất ưng vì xe chắc, đầm. Hơn nữa lại rất nhiều options (Hình như về VN bị cắt đi nhiều thì phải). Xe của em có ghế lái chỉnh điện nhớ 2 vị trí,khi tắt chìa khoá ghế lại tự động lùi lại để người lái bước ra, khi bật khoá điện thì ghế lại co lại vị trí cũ. chìa khoá cũng là smart kye, chỉ cần bỏ túi thôi. Chìa có thêm chức năng mở cốp từ xa nữa. Xe có kèm màn hình cảm ứng và 1 ổ DVD chính hãng. Thêm cửa sổ trời, gương điện bên phải tự động xoay xuống dưới khi vào số lùi, mỗi tội gương phải tự gập bằng cơm thôi. Xe số tự động có thêm chế độ thể thao S nữa. Ghế da + nội thất ốp vân gỗ rất đẹp. Ghế sau có lỗ thông với khoang hành lý. Tóm lại em rất ưng cái xe của mình mặc dù ở VN em chạy cam nhưng con Sylphy cho em một cảm giác khác, chạy có vẻ thể thao hơn, tuy nhiên giảm xóc có vẻ không được tốt như cam nếu chạy đường xấu.
[/quote]

Chào mèo mun,
Cám ơn dã cho mình những thông tin hữu ích, mình cũng đang ở TQ và cũng thấy nhiều Sylphy trên đường (phải nói là rất dẹp) tuy nhiên mình không dược trực tiếp lái và cảm nhận như bác.  

Hạng B2
27/6/09
123
26
18
48

haidang_kylin nói:
Bluebird 2.0 ben em đang co xe mẫu, các bác đặt hàng khoảng 1 tháng.
Bác nào mún cảm nhận vẻ đẹp của Bluebird mời ghé tham wan.
Giá em nó: 37,6k - Bảo hành 03 Năm
Đăng - 0933.068.682

Bác Kylin cho hỏi xe này nhập ở đâu về vậy bác ? 

Hạng D
30/1/07
3.022
54
113
47
Xà Ghềnh, Mobil: 0903187496

Em Bluebird đã cưỡi qua. Civic LD chả có 1 tý cửa gì so với BB. Cách âm này, vỏ cứng này, nội thất rộng này, 2 túi này, camera lùi này, kết nối Bluethoot điện thoại này.
Civic được đúng 1 cái form trẻ trung khỏe mạnh. Chấm hết.

Last edited by a moderator: