Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
À chắc là khi máy nóng bác lấy nước lạnh tưới lên lốc xe hả bác????
Ở đây em nói là đổ nước vào két mà
Em thấy thấy đường nước giải nhiệt đi qua chổ nắp máy để giải nhiệt cho máy khi quá nóng, khi hết nước máy bị khô nước quá nhiệt mình châm nước lạnh đột ngột kim loại dãn nỡ dể gây bó máy hoặc nặng gây nứt lốc máy.

• Like
Reactions: Phuccao
Hạng B2
3/7/05
235
773
93
Cái này bác kiểm tra cái cảm ứng nhiệt đưa tín hiệu đến cái đồng hồ báo nhiệt, cái này rất dễ bị hư.
Trong bảng taplo của SWG có mấy cái đồng hồ cảnh báo quan trọng, quan trọng nhất là báo nhiệt két nước và báo sạc bình. Hai cái đồng hồ này không hoạt động phải cho kiểm tra và làm triệt để.

Hao nước làm mát có nhiều nguyên nhân:
- Hở ron quy lát. Chỉ có thợ mới xử lý được vì phải bung máy
- Xì ống dẫn nước. Kiểm tra các ống nước và thay dễ dàng - Tự DIY được.
- Xì ron: Kiểm tra ron nào thì thay ron đó, tùy loại ron mà có thể tự làm hoặc đưa đến thợ. Nếu tay nghề cứng thì chiến luôn, em thì chắc phải chạy đến bác Phuccao để học hỏi thêm cách DIY phần máy, à mà để cái xe em nó xịt khói mới cắp sách vở đến bác nhá.

Khi bị sôi nước bác nên chờ 1 lát mới mở nắp két nước, nếu cạn hết nước trong hệ thống thì khỏi phải chờ mở nắt két nước luôn vì có nước đâu mà phỏng tay bác.
Mở được nắp két nước bác châm nước luôn vì nước chỉ xuống được cái két nước làm sao mà có cái gì bơm lên trên lốc máy để làm nứt lốc.
Thanks cac Bac nhieu, sau khi kiem tra Thi chi can thay bom nuoc la ok thoi a, nhan tien e thay luon 2 Cuc cao su Bat Beo , the la Xe het keu khi chay qua o ga.e thay luon 2 day curoa ben Ngoai va day curoa cam luon, chay cho no yen tam , the la het hon 2 chai

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Thanks cac Bac nhieu, sau khi kiem tra Thi chi can thay bom nuoc la ok thoi a, nhan tien e thay luon 2 Cuc cao su Bat Beo , the la Xe het keu khi chay qua o ga.e thay luon 2 day curoa ben Ngoai va day curoa cam luon, chay cho no yen tam , the la het hon 2 chai
Cao su Bat Beo no nam cho nao bac post len cho anh em rut kinh nghiem voi.

Hạng B2
3/7/05
235
773
93
Cao su Bat Beo no nam cho nao bac post len cho anh em rut kinh nghiem voi.
Hang zin theo Xe gom 2 hay 3 mieng cao su Gi do, tho gara mang Di tien thanh 1 mieng thoi , day Nhu 3 mieng cao su + Lai , e Gan vao tren dau cay phuoc , mo capo Xe Ra co the Nhin thay duoc phan tren, sau khi thay. Xong Thi chay qua o ga ko nghe thay tieng luc Cuc luc Cuc doi vao cabin nua, e chay them Vai ngay roi Bao cao luon a

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Các xe khác thì em thấy có 2 miếng cao su trên và dưới ở mỗi lò xo phuộc có tác dụng giảm chấn, hôm trước anh Hiệp_TM đi bảo dưỡng hãng thay hết >1tr. (Cái này không biết có phải gọi là cao su bát bèo không vì nó tròn như cái bánh bèo kê đầu trên và dưới của lò xo)
Còn ở xe Wagon của em thì không thấy hay bị hư bể nhỉ, chỉ có bọc nhựa ở đầu dưới lò xo phuộc, các bác xem lại xe mình có không nhé.
Cái này nếu thay mình phải đem thợ, không DIY được vì không có dụng cụ ép phuộc.

Hạng B2
3/7/05
235
773
93
Các xe khác thì em thấy có 2 miếng cao su trên và dưới ở mỗi lò xo phuộc có tác dụng giảm chấn, hôm trước anh Hiệp_TM đi bảo dưỡng hãng thay hết >1tr. (Cái này không biết có phải gọi là cao su bát bèo không vì nó tròn như cái bánh bèo kê đầu trên và dưới của lò xo)
Còn ở xe Wagon của em thì không thấy hay bị hư bể nhỉ, chỉ có bọc nhựa ở đầu dưới lò xo phuộc, các bác xem lại xe mình có không nhé.
Cái này nếu thay mình phải đem thợ, không DIY được vì không có dụng cụ ép phuộc.
Chinh xac la no do Bac , e thay gara lam het 300 .000 thoi Nhung ko Le hang cai su tien Lai ngon hon hang Chinh hang, nen e lam chuot Bach chay 1 thoi Gian roi nao cao cac Bac

Chi Hội Trưởng SUZUKIFC
6/6/13
3.226
4.173
113
TP. HCM
Chinh xac la no do Bac , e thay gara lam het 300 .000 thoi Nhung ko Le hang cai su tien Lai ngon hon hang Chinh hang, nen e lam chuot Bach chay 1 thoi Gian roi nao cao cac Bac
Bác làm ở Gara nào vậy chia sẽ thêm cho ae nha.
ps: Bác bỏ dấu cho dễ đọc và khỏi vi phạm quy định nhé.

Tập Lái
7/8/14
3
7
3
25
Bác làm ở Gara nào vậy chia sẽ thêm cho ae nha.
ps: Bác bỏ dấu cho dễ đọc và khỏi vi phạm quy định nhé.
Em dang buc xuc vi online bang dien thoai khong the nao go tieng viet dc, chi moi autosaigon la bi, em vao tat ca cac web khac khong bi nhu vay, cai nay em thac mac o dau cac bac nhi?

Hạng B2
5/7/14
175
254
63
Xe của em chắc là bệnh giống như xe bác rồi.
Mỗi lần em chạy qua ổ gà hay đường xấu la nghe kêu lụp cụp ở bánh trước... Khuyến mãi thêm là khi chạy ở tốc độ trên 90km/h thì vôlăng rung lắc mạnh... Xe bác có bị như vậy không ?

• Like
Reactions: Phuccao
Hạng B2
3/7/05
235
773
93
Xe của em chắc là bệnh giống như xe bác rồi.
Mỗi lần em chạy qua ổ gà hay đường xấu la nghe kêu lụp cụp ở bánh trước... Khuyến mãi thêm là khi chạy ở tốc độ trên 90km/h thì vôlăng rung lắc mạnh... Xe bác có bị như vậy không ?
Ket qua chay ngay hom nay Khong co Em Nhu e tuong , am thanh loc coc loc coc van doi vao cabin cac Bac a. Mai mot e se thay rotuyn vi rotuyn Xe Em Hoi bi ro, e Xe Bao Bac sau

• Like
Reactions: Robe_Hai