Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Sub điện gắn cho escape 5 chổ.

Hạng F
9/8/09
6.395
68.753
113
TFC
xaydungquocgia.com
Hi đại ca, hôm truớc ghé anh mà anh chưa vào SG.Nghe giang  hồ đồn là bên anh giờ là đại lý của Focal luôn hỉ?
Còn nghe là giảm 20% nữa chứ. Vậy mà ko cho em hay!:(
ANh xem chuyển đổi cho em sang bộ KRX3 và nâng cấp sub rổ rá ra sao để em chuẩn bị lúa hen!

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
nqkhanhn nói:
Hi đại ca, hôm truớc ghé anh mà anh chưa vào SG.Nghe giang  hồ đồn là bên anh giờ là đại lý của Focal luôn hỉ?
Còn nghe là giảm 20% nữa chứ. Vậy mà ko cho em hay!:(
ANh xem chuyển đổi cho em sang bộ KRX3 và nâng cấp sub rổ rá ra sao để em chuẩn bị lúa hen!
Hehe, HAPPY NEW YEAR.
Em rủ anh nhậu hoài mà cuối năm a bận quá. Ít bữa rãnh cho a xá tội một bữa nhen.
Chuyện giảm giá focal là chuyện nhỏ, em có thể ráp bên Hân Phi Long hoặc bên anh đều đc. Rãnh qua a cafe nhé!

Hạng D
3/8/09
3.541
1
0
44
Cái này nghe sướng, phê luôn. Hôm roài gắn cho Everest nghe hay hơn hẵn :)

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
trungnghia nói:
Có cái nào gọn hơn nữa không bác Phú ơi....:D
Trời, Rồng đến nhà Tôm nhé... Chắc năm nay em hên lắm đây:D
Bên em có nhiều loại gọn hơn để gầm ghế nhưng e ko khuyên xài. Cũng có loại mỏng hơn nhiều và rất gọn nhưng lại là sub hơi nên phải tốn thêm chi phí cho ampli nữa đó anh Nghĩa.

Tập Lái
27/11/10
29
0
0
HP Stereo nói:
Mr Kar nói:
Lại thêm 1 em sub NSX được lắp vào escape sau khi được hướng dẫn từ bác Phú  em đã chỉnh lại cho phù hợp với âm thanh của xe và gu nhạc của em thì em thấy hài lòng với em này tiếng bass nghe chắc và mền, những bài nhạc âm tầng thấp vẫn nghe rất êm
.
Thanks Bác Phú đã giảm 5% và ship hàng cho em vì em ở xa.
Cám ơn bác Kar nhiều. Bác cứ chỉnh thử phase 0/180 của nó xem cái nào phù hợp nhé. Crossover thì bác chỉnh thấp nhất là 80 trở lên nhé.
Em chỉnh 180 và nghe ok rồi, crossover cho em hỏi là khi em để 80 thì ko chỉnh được bassboot vì nghe tiếng bass rền lắm và nghe mấy bài nhạc ít bass thì ko nghe được tiếng bass nhưng em để khoảng 60 , chỉnh bassboot  1/3 thỉ nghe bass có lực hơn và máy bài nhạc ít bass vẫn nghe được bass ( nhưng hơi bị ép tim vì bass nặng quá ), cái vụ này chắc chỉnh theo Gu nhạc hả bác? Nhờ bác Phú chỉ giáo Thanks  

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com
Nếu bác cách âm kỹ và chỉnh các loa trước của bác xuống đến 60Hz thì từ đó 60Hz trở xuống là sub này đánh. Nếu loa trước đánh xuống 80Hz thì sub phải từ 80Hz đánh tiếp xuống. Vậy thôi bác.
Trường hợp của xe bác, có thể bác để full range (20.000Hz xuống 20Hz) luôn cho loa trước nhưng vì ko cách âm nên các âm trầm của loa trước đã bị mất (mất từ khoảng nào xuống thì chỉ có máy đo mới biết thôi) nên khi bác tune (bác chỉnh 60Hz) thì tiếng bass lúc đó là vừa ý nhất. Vậy bác cứ để như vậy cho hay thôi bác.
Riêng bass boost thì ko liên quan gì, chỉ vì ở âm tần trên 60Hz nó bị boost (bác đẩy lên cao và trùng với phần âm thanh của loa cũng ở dãi tần 60Hz này) nên có thể 2 loa phá nhau do ko đồng pha. Hoặc cũng có thể tín hiệu của đầu CD zin yếu quá nên bị vỡ khi bass tăng (boost ) ở khoảng âm tần này.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/11/10
29
0
0
HP Stereo nói:
Nếu bác cách âm kỹ và chỉnh các loa trước của bác xuống đến 60Hz thì từ đó 60Hz trở xuống là sub này đánh. Nếu loa trước đánh xuống 80Hz thì sub phải từ 80Hz đánh tiếp xuống. Vậy thôi bác.
Trường hợp của xe bác, có thể bác để full range (20.000Hz xuống 20Hz) luôn cho loa trước nhưng vì ko cách âm nên các âm trầm của loa trước đã bị mất (mất từ khoảng nào xuống thì chỉ có máy đo mới biết thôi) nên khi bác tune (bác chỉnh 60Hz) thì tiếng bass lúc đó là vừa ý nhất. Vậy bác cứ để như vậy cho hay thôi bác.
Riêng bass boost thì ko liên quan gì, chỉ vì ở âm tần trên 60Hz nó bị boost (bác đẩy lên cao và trùng với phần âm thanh của loa cũng ở dãi tần 60Hz này) nên có thể 2 loa phá nhau do ko đồng pha. Hoặc cũng có thể tín hiệu của đầu CD zin yếu quá nên bị vỡ khi bass tăng (boost ) ở khoảng âm tần này.

Thanks bác đã nhiệt tình tư vấn giúp, em đã chỉnh lại cho hợp với âm thanh hiện có rồi nghe good lắm. Chúc bác Phú đắt hàng khi nào có dịp em sẽ ghé bác thọ giáo thêm.

Hạng B2
2/12/10
437
335
63
Mình mới lắp quả sub này bên bác Phú hôm thứ sáu, kích thước gọn (không chiếm nhiều không gian trong cốp sau, cắm rút linh hoạt) và với tai trâu của mình thì chất lượng âm trầm của hệ thống được cải thiện rất đáng kể, phù hợp với gu nhạc của mình. Nếu muốn dập tức ngực thì em nó cũng được 8/10.
Quả sub này đáng đồng tiền!