luc
Hạng B2
4/7/10
290
7
0
ăn thua gì bác, bác về quê còn khổ nữa.... 1 là đóng không chặt hoặc ra khỏi xe đi luôn, không đóng, 2 là (chắc có biết tí về xe) tương "rầm" 1 cái (ngồi trong xe muốn phọt 2 con mắt ra ngoài
), chưa hoàn hồn thì thấy khách dợm bước đi chợt nghĩ chắc chưa khít nên quay lại, mở của ra và... "uỳnh" thêm phát nữa

• Like
Reactions: Nhật Nam
Hạng D
29/7/09
1.309
392
83
Vấn đề ổn của bác em nghĩ là lúc đâu bác chưa quen xe nên con vài thứ cần quan tâm hơn tiến ổn do tiềng người (để ý tiếng máy, tiếng ồn gầm, xe vọt hay không...), khi mọi thứ thành quen rồi thì bác để ý đến các âm thanh còn lại thôi.
Còn vụ khách đi nhờ , Bác chơi cái decal " Vui lòng nhẹ tay " dán lên cửa đi bác . Hi vọng ổn hơn . hehe

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Nói chung cứ nên góp ý bác ạ. Như em cũng thế thôi; ai lần đầu bỏ qua, lần sau em nhẹ nhàng nhắc đóng nhẹ thôi nhé. Từ sau họ rất có ý thức. Thường thì họ có thói quen lên xe taxi là phải đóng cửa mạnh mới vào được cho nên lên xe mình cũng thế.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
xe hàn bộ phận cửa mà roăng còn mới đóng vào nghe cái phạch, rất buồn cười.
Muốn hết tình trạng này có nước mua bim series 7 thì có chức năng đẩy cửa nhẹ vào, nó tự hít.

Hạng D
26/5/10
1.173
2
0
43
CERATOs nói:
Chào các bác.
Em đang dùng con KIA CERATO, không biết các bác có bị cảm giác "xót xa" như em không khi mà mọi người đi nhờ xe em mỗi lần đóng cửa cứ như là đang bực chuyện gì, cứ "rầm... rầm.."
Em chỉ ngậm ngùi mà thôi, chẳng biết nói sao...
Cho đến hôm nay, khi đang dừng xe chờ đèn đỏ, em bỗng nhiên... nghe tiếng nói chuyện của các bác xe máy - điều mà trước đây em không thấy... Thôi bỏ mẹ, hệ thống cách âm của xe toi rồi !!!

Em nghĩ đây là hậu quả của việc đóng cửa quá "mạnh mẽ" dẫn đến các gioăng cao su cửa bị đơ, em nghĩ vậy có đúng không các bác ???? Việc thay thế gioăng cửa mới có dễ không các bác và chỗ nào có thể làm được ???
Cám ơn các bác đã quan tâm !
Cùng tâm trạng với em, thỉnh thoảng chở anh em làm cùng đi ăn nhậu, khổ nổi họ hay ngồi xe công, cùi bắp (xe em cùi mía nhưng vẫn hơn) nên quen đóng cửa rầm rầm, khi đi xe em cũng vậy, xót ơi là xót :(.
Xe em giờ đôi lúc cũng nghe rõ tiếng nói chuyện của xe máy đậu gần khi dừng đèn đỏ (nếu k bật nhạc trong xe), cửa xe giờ đóng nghe phạch phạch, yếu yếu chứ k chắc khoẻ như lúc đầu.
Nhưng vấn đề k phải là do đóng mạnh mà là đóng mở nhiều lần dẫn đến giảm chất lượng doăng cửa, rõ nhất là cửa tài phía em hay ngồi, cửa này chỉ có mình em đóng, mở, rất nhẹ nhàng, vừa phải nhưng giờ vẫn nghe phạch phạch.
Tóm lại, nên nhắc người đi cùng ra vào đóng cửa nhẹ nhàng, lên xuống để ý xe máy phía sau (nếu họ chưa có 4B, còn có rồi thì những phản xạ này họ tự có :D) thế là ổn

Last edited by a moderator:
Hạng D
13/8/10
1.776
121
63
FFC
Em thì lâu lâu có nỗi khổ ngược lại. 3 cửa xuống, đèn báo cữa chưa chặt phải xuống đóng từng cánh lại

Hạng B2
14/1/09
127
0
16
Uh, nhìu khi các Pác đi xe em đóng cửa và ko cần nhìn (quay đi rùi, đóng cửa tạo đà để bước đi... Thật xót xa... nhưng lại ko dám góp ý....

Hạng D
20/7/07
2.633
2.442
113
Q Tân Phú
www.facebook.com
đóng cửa xe hơi là mình phải nương tay, vịn theo nó...
hồi trước mấy anh mở cửa xe ở nhà hàng, ks cũng làm kinh dị lắm
bây giờ tốt lắm rồi, đóng mở vừa phải

Hạng B2
29/7/10
327
112
43
luc nói:
ăn thua gì bác, bác về quê còn khổ nữa.... 1 là đóng không chặt hoặc ra khỏi xe đi luôn, không đóng, 2 là (chắc có biết tí về xe) tương "rầm" 1 cái (ngồi trong xe muốn phọt 2 con mắt ra ngoài
), chưa hoàn hồn thì thấy khách dợm bước đi chợt nghĩ chắc chưa khít nên quay lại, mở của ra và... "uỳnh" thêm phát nữa

Em kết nhất ý kiến của bác này, đọc xong cười ngất nhưng nghĩ lại thấy xót thật. Cũng không thể trách những người đi nhờ được (vì họ không cố ý mà)... Thôi thì tằn tiện mua con 2 cửa cho nó lành