Hạng B1
25/3/14
89
162
33
Em đi City RS được 3 năm rồi đây.
Em vẫn khá hài lòng về mức độ ổn định, chi phí sử dụng và bảo dưỡng.
Tuy nhiên em vẫn tiếc nuối 1 xíu là nếu thời điểm em mua xe mà chiếc HRV nó có giá hợp lý như hiện tại thì em cố luôn chiếc HRV.

• Like
Reactions: hongphuc1994
Tập Lái
18/8/23
43
48
18
30
chơi con K3 cùng tầm giá, rộng rãi hơn, hộp số có cấp xài cũng yên tâm hơn. Còn muốn tiết kiệm thì làm con attrage, rẻ hơn 100tr.
Hòn đá chỉ hơn đống công nghệ adas, nếu đã lái cứng thì điểm này cũng k nên đặt nặng.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng C
20/9/19
562
1.329
93
44
tầm này thì nếu k rướn lên được thì lấy city cho rồi.

Hạng B1
19/6/14
64
20
8
34
mình cũng mới mua bản này năm ngoái, cũng là xe đầu tiên mình sở hữu, ngó tin tức ra mắt ở otosaigon rồi mua chứ đâu. kệ ai chê gì xe chứ với 1 người chưa lái xe nào mà lái xe này có sensing làm thấy hay phết. nào là thử chức năng sensing hỗ trợ ổn định tốc độ cực kỳ hay (giữ khoảng cách xe trước rất nhạy) đặc biệt là còn hỗ trợ giảm thiểu va chạm. Đang chạy hơn 60km/h có ông xe máy vượt lên và cắt mặt cách đầu xe chừng 10m thấy xe tự phanh trước mình cảm giác rất yên tâm (khi phanh tự động xe hơi khựng giật kiểu như mình phanh gấp chứ ko như mình rà phanh). Thanks Honda sensing city, xứng đáng vài chục triệu

Tập Lái
24/7/23
17
8
3
30
Minh mua xe hồi tháng 10 năm trước, giá xe sau khi lăn bánh là 625tr cả bảo hiểm thân vỏ full option. Mất thêm xíu lắp cam hành trình thôi.
Vận hành mình thấy ổn trong tầm giá, xe mình báo khoảng 5,8-5,9 L/100 km. Bảo dưỡng lần đầu cũng ít, 800-900k.
Mình khá hài lòng với Honda City Rs, cảm giác lái ok, gói honda sensing khá an toàn, mình đã từng thử, ga tự động vận hành ổn. Máy lạnh hơi kém xíu, do mình để chế độ eco, nhưng cũng lạnh sâu nha. Xe đi đường đẹp thì êm, nhưng đường xấu thì hơi ồn do dội từ đường lên (cái này do khung gầm và hệ thống treo). Khung gầm chắc, vào cua ổn định thì tất nhiên sẽ bị ồn rồi, k tránh được.
Khuyên bác nếu lấy honda city RS thì hạn chế lấy màu xanh, do bám bụi khá nổi, nhìn lúc nào cũng như xe bẩn :v

Hạng B1
6/6/14
57
2
8
34
2vc 1 con tầm đó ok rồi bác, rộng cũng chỉ chở gió nhiều thôi. Nếu ko dịch vụ thì mua chiếc này là hợp lí, còn đang khuyến mại nữa

Hạng B2
17/5/13
448
13
18
tiền này mua city là hợp lý, bề ngoài quá đẹp, đặc biệt là màu đen, nhìn chiếc này màu đen khá là sang

chúc mừng anh chủ đã có 1 lựa chọn đúng với tầm tiền đó
cảm ơn 2 anh, mình lần đầu mua xe thì nhắm City luôn, đọc tskt thấy có trang bị an toànn thấy đầy đủ nên cũng an tâm

Hạng D
9/2/18
3.432
5.080
113
42
Bà Rịa Vũng Tàu
Cũng ok thấy rộng hơn M3 nhưng chán nhất dàn lạnh honda này, khi hết bh mới thấy khổ.
Giá này hơn chút mình chọn Outlander, Camry 2016.. lướt. Còn new thì xl7/ertiga cũng ok có chổ nghỉ ngơi, chở đồ thoải mái khi đi xa.

• Like
Hạng C
29/5/14
53
1
8
36
Mấy cái bảo dưỡng đơn giản lắm bác, cứ vào hãng mà làm. Ko chênh nhau mấy đâu. Lúc có sự cố gì thì hãng cũng sợ mất uy tín hơn gara. Ngoài gara nó coi a e mình như gà để thịt thôi.

• Like