4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Thân gởi Ban QT, hôm qua, mình có đăng bài "xxx phạt ẩu..." để các OSer phòng tránh, bài viết chỉ mô tả sự thật 100%, ko căng thẳng bất cứ ai mà bị xoá mất rồi!
Mình nghĩ, nếu ssai quy định thì Ban QT xoá - sửa đều được, nhưng nên có thông bao riêng cho người viết thì hay hơn, họ sẽ hiểu vì sao bài bị xoá và cảm thấy được tôn trọng hơn!
Cám ơn đã lắng nghe, chúc vui!

Hạng D
30/9/10
1.166
339
83
Sống chung với lũ thì phải chịu 1 số quy luật của nó bác ạ, diễn đàn OS cũng vậy kg thể tự do quá trớn được , sẽ bị sờ gáy. Báo chí phóng viên còn phải sợ mà.
Đúng như bác nói, anh em thông cảm nhưng nên có thư riêng cho người post bài.
Bài của bác nè thấy có gì đâu , xxx thì ai cũng biết rồi nói kg bao giờ có sách và mách cũng kg bao giờ có chứng cho mấy trường hợp ăn bẩn.
TRÍCH :
Hôm qua định post ngay để cảnh báo cho OS mem. nhưng bận nên quên mất.
Vào ~ 15h30' 09.01.2012 (chiều qua), khi xe CQ mình từ khu CN Hiệp Phước (Nhà ) về SG, vừa xuống dốc cầu Chiêm thì bị xxx thổi (đã có 3 xe bị tóm trước đang đậu), lý do: lên cầu bằng lane trong của 2 bánh, nhưng khi xuống đúng lane ???
-Lái xe: tui ko lên cầu lane trong, làm sao các a thấy được bên kia cầu mà nói vậy?
-xxx: mày cần tao kêu bên kia qua ko (ý là các xxx bên kia cầu)
-Lái xe: ừ, kêu đi!
-xxx: thôi, tao ghi cho mày lỗi nhẹ nhứt là ko thắt dây an toàn.
Rồi xxx ghi luôn, cậu lái xe chán quá ký luôn!!!
Lên xe, mình bảo sao ko lại kêu a xuống, a cãi cho. Vì chắc chắn ko luật nào cho phép xxx được phạt bằng cảm tính như dzị. Ngay cả xxx bên kia cầu có qua, a sẽ đòi bằng chứng (như bắn tốc độ), nếu có hình đúng số xe tui đang sai lane lên cầu thì tui chịu, bằng ko thì thôi!
Cậu lái xe nói, e ngày qua lại đường này mấy lần, ko muốn dây vào nên phải chịu.
Mình biết vậy, nhưng tức và buồn quá, kể đây để các bác nhà mình có đi qua đó lưu ý, hix!

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/4/10
3.904
52
48
xxx có quyền phạt không cần phải có bằng chứng (trừ lỗi tốc độ), đôi khi có thêm người làm chứng cho nó màu mè. Tuy nhiên người vi phạm có quyền ghi chú trong biên bản là không đồng ý vói quyết định phạt, rồi từ từ lên đồn giải quyết. Mình sợ phiền phức nên thường thôi. Gặp bọn ăn bẩn thì chạy thoát được thì chạy, không thì ráng cãi, không được nữa thì thôi.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.633
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Tuy là bác maylangthang trích theo bộ nhớ, nhưng loại tài xế chạy thế này: "lên cầu bằng lane trong của 2 bánh, nhưng khi xuống đúng lane ???" !!! Chạy xe thì cố cho được việc mình bất chấp sự an toàn của xe 2b, bị bắt thì đòi bằng chứng "cãi chày cãi cối" em ...éo phục, còn khinh là khác. Đời dám chơi dám chịu. Bị phạt rồi còn nổ... "để tao cãi cho"
Dẹp thớt là phải... còn cố gân cổ cãi tiếp. Chán như gặp con dán!

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
................................

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Ha Sonata nói:
Tuy là bác maylangthang trích theo bộ nhớ, nhưng loại tài xế chạy thế này: "lên cầu bằng lane trong của 2 bánh, nhưng khi xuống đúng lane ???" !!! Chạy xe thì cố cho được việc mình bất chấp sự an toàn của xe 2b, bị bắt thì đòi bằng chứng "cãi chày cãi cối" em ...éo phục, còn khinh là khác. Đời dám chơi dám chịu. Bị phạt rồi còn nổ... "để tao cãi cho"

Nói thật nhé, ông có vấn đề về đọc hiểu đó, căn chỉnh đi...
Đọc lại đi, cái câu kết lỗi đó là của xxx nói !!!Còn đây là điễn đàn chung, nên giữ lịch sự tối thiểu (dù khác bản chất ủa U), đừng nói ai gân cổ hay gân chân...Coi lại đi, u đang gân máu đó, coi chừng đứt!

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
Ơ các Bác lại định cãi nhau ở đây à .
Bác 4x6 : Tuy Em ko trực tiếp xóa bài của Bác , nhưng theo kinh nghiệm thì có thể thổ lộ với Bác vài điều :
- Các chủ đề có thể dẫn đến những nhận định về cơ quan Công quyền thì bằng chứng xác thực là cái được chú trọng , cũng giống như Bác đòi XXX đưa ra bằng chứng Bác lưu thông vào lane 2 Bánh vậy , và theo Bác nếu không có bằng chứng thì rất Cảm tính , với MOD cũng vậy thôi Bác ạ .Em xin lỗi nếu Bác nghĩ rằng Em ko tin câu chuyện của Bác
- Lúc đầu khi số lượng TV ít , MOD vẫn luôn áp dụng việc thông báo , tuy nhiên khi số lượng bài viết quá nhiều , Các vi phạm được xử lí đều thực hiện điều đó thì có thể nói là gần như không tưởng . cho tăng số lượng MOD lên 1.000 người luôn . Vậy nên mới đẻ ra cái câu trong Nội qui " Các bài viết được ............ xóa mà không phải thông báo"
thế mới Đao .
Vài lời để Bác rõ thật rõ cái OS:D:D:D
Chúc Bác luôn vui vẻ với OS
MEDUSA

4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
medusa nói:
Ơ các Bác lại định cãi nhau ở đây à .
Bác 4x6 : Tuy Em ko trực tiếp xóa bài của Bác , nhưng theo kinh nghiệm thì có thể thổ lộ với Bác vài điều :
- Các chủ đề có thể dẫn đến những nhận định về cơ quan Công quyền thì bằng chứng xác thực là cái được chú trọng , cũng giống như Bác đòi XXX đưa ra bằng chứng Bác lưu thông vào lane 2 Bánh vậy , và theo Bác nếu không có bằng chứng thì rất Cảm tính , với MOD cũng vậy thôi Bác ạ .Em xin lỗi nếu Bác nghĩ rằng Em ko tin câu chuyện của Bác
- Lúc đầu khi số lượng TV ít , MOD vẫn luôn áp dụng việc thông báo , tuy nhiên khi số lượng bài viết quá nhiều , Các vi phạm được xử lí đều thực hiện điều đó thì có thể nói là gần như không tưởng . cho tăng số lượng MOD lên 1.000 người luôn . Vậy nên mới đẻ ra cái câu trong Nội qui " Các bài viết được ............ xóa mà không phải thông báo"
thế mới Đao .
Vài lời để Bác rõ thật rõ cái OS:D:D:D
Chúc Bác luôn vui vẻ với OS
MEDUSA

Tks Mod. Medusa!
Mình hiểu rõ những gì Mod. nói và rất đồng ý!
Chỉ là hình như một số a e chưa hiểu hết ý của mình...
Mình chỉ hoàn toàn ko đồng ý với vị xxx TRỰC TIẾP dừng xe và cách xử lý theo CẢM TÍNH 100% (cụ thể là xxx đó đã tự ý thay đổi lời kết lỗi của mình, chuyển từ sai lane thành ko thắt dây an toàn)!
VD minh họa trực quan, có ai đứng bên này cầu Bà Chiêm (ảnh) mà thấy được bên kia cầu hay ko??? Chưa nói là xe số mấy, đi lane nào!!! Vậy làm sao kết lỗi sai lane cho dân được?!
Không hiểu Mod. đã nắm rõ ý mình chưa , hix...
Chào thân ái và đoàn kết!

Uploaded with ImageShack.us

Hạng B2
7/11/11
481
503
93
61
Ha Sonata nói:
Bác đã Hạng E rồi mà còn nói chuyện thô thiển chẳng có chút lịch sự gì cả, đều là anh em trên OS không đoàn kết xây dựng thì thôi cớ sao lại nói năng như thế!