Hạng B2
23/8/10
495
29
28
33
Outlander 2011 đã được phân phối trên toàn cầu, các nước xung quanh ta như TQ, Thái, Phi, Singapore...... đều có bán chiếc này, theo thiển ý của e là đẹp hơn, thời đại hơn và mạnh hơn so với Pajero Sport vừa được Mitsu VN giới thiệu, giá cả cũng không quá chát , giá ở Mỹ khởi điểm 21K ( về tới VN khoảng hơn 50K) còn bản compactSUV Outlander Sport ( tức ASX) có giá khởi điểm 18k ( về VN khoảng 45K)

OUTLANDER 2011

Tại sao Mitsubishi không mang Outlander 2011 vào Việt Nam nhỉ ?

OUTLANDER SPORT 2011 ( ASX 2011)

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
Chắc tại MIT chưa thấy có nhu cầu cao tại TT VN chăng ?  MIT cứ nhập nguyên chiếc bán lai rai như Triton là hợp lý.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
TTVN nếu lắp SUV 7 chỗ nghe chừng hợp với tâm lý hơn SUV 5 chỗ.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Giống như Mitsubishi thế giới, Mitsubishi Việt nam có 2 thói quen sau:
- Đối đầu Toyota: Trong khi các Hãng khác né tránh thì Mit cứ xem Toyota có xe gì thì Mit ra xe tương tự.
- Tung hỏa mù đến phút cuối. Chỉ khi nào Mit đem xe ra bán thì mới biết xe đó có sản xuất hay không.

Theo ý kiến cá nhân thì Mit sẽ ráp xe chứ không nhập. Vì nhập xe bán tải mới giảm thuế nhiều, xe khác đâu đơợc giảm thuế.
Xe lắp ráp, không phải là Outlander vì nhu cầu không cao, mà là chiếc ASX như trên ( Escape đã cuối đời) và chuẩn bị đối đầu với RAV4 mà Toyota có khả năng ráp trong năm tới.

Các nước xung quanh,   Giá ASX bằng với Grandis, còn Pajero Sport bằng 1,2 đến 1,4 lần. Khi mới ráp ở Việt nam, có thể giá này cao hơn nữa.
Các Bác có thể ước lượng, trong các điều kiện bình thường ở nước ngoài Giá xe Mit luôn cao hơn Hyundai, chứ không rẻ hơn ( trong khi Hyundai bảo hành hệ động lực 10 năm).

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
MIT trước giờ ..........thường là người thua cuộc mà. Hi hi hi hi

Đem cái xe này ra lỡ bán chạy hơn mấy hiệu khác thì sao ........ như vậy nó hơi trái với lịch sử nhỉ.

Thôi vui vẻ đi,.........em cũng khoái cái outlander này lắm

Hạng B2
2/8/10
205
15
18
45
Hôm bữa đi trên NT Thành, Q4 thấy 1 chiếc màu đen, mình rề rề chạy sau ngắm nó, công nhận xe nhập có khác. Nhìn cứng khừ luôn, nhưng hình như chỉ có 5 chỗ hay sao mà thấy nó ngắn lắm mấy Bác ơi.nếu chiếc đó mà thiết kế 7 chỗ thì tư thế ngồi sau chắc theo kiểu "chợ chồm hổm" quá

Hạng D
15/7/08
2.051
135
63
...hỏi làm chi?
Bangrau nói:
Hôm bữa đi trên NT Thành, Q4 thấy 1 chiếc màu đen, mình rề rề chạy sau ngắm nó, công nhận xe nhập có khác. Nhìn cứng khừ luôn, nhưng hình như chỉ có 5 chỗ hay sao mà thấy nó ngắn lắm mấy Bác ơi.nếu chiếc đó mà thiết kế 7 chỗ thì tư thế ngồi sau chắc theo kiểu "chợ chồm hổm" quá
Auto expo '09 có triễn lãm em này (bên SECC năm ngoái) , thiết kế có 5 chỗ thôi Bác. Còn từ 2010 trở đi thì em không biết. Zinger mà thiết kế đèn Led sau thì cũng lung linh như em này Bác nhể.^^.(tại e thấy 2 đèn nhìn hao hao như nhau). Chắc cũng do "giảm giá thành" sản phẩm để NTD dễ lựa chọn.:D