Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Tại sao xe Mitsubishi ít thiết kế sẳn 2 ống xả các bác?
Chào các bác, em có thắc mắc này muốn hỏi là tại sao xe Mitsubishi trên thị trường Việt Nam hiện giờ ko thấy xe nào thiết kế có sẵn 2 pô, ngay cả PSAN cũng chỉ có 1 pô, nhìn từ sau ko cân đối chút nào. Trong khi các hãng khác như Honda CR-V 2018 xe có sẵn 2 pô nhìn ok hơn nhiều.[pagebreak][/pagebreak]
Tại sao xe Mitsubishi ít thiết kế sẳn 2 ống xả các bác?

Last edited by a moderator:
Hạng C
27/8/11
628
485
63
Em có thắc mắc này muốn hỏi là tại sao xe Mit trên thị trường VN hiện giờ ko thấy xe nào thiết kế có sẵn 2 pô, ngay cả PSAN cũng chỉ có 1 pô, nhìn từ sau ko cân đối chút nào. Trong khi các hãng khác như CRV 2018 xe có sẵn 2 pô nhìn ok hơn nhiều.

Một Pô cũng đủ chết rồi chứ đừng nói đến 2 Pô bác ạh. Bác thấy đấy, trên diễn đàn có tới hàng trăm, hàng ngàn bác phàn nàn, kêu ca, la hét về bệnh của Po Grandis - đó là tiếng kêu, đã từng làm mọi cách từ mổ xẻ, nội soi, ghép tạng, đến thay Po mới nhưng đành pó tay - vẫn chưa có thuốc đặc trị cho Po Grandis. Mà Grandis là xe được đánh giá là thành công của MIT vậy các dòng khác thì tệ cỡ nào?
Mời các bác tiếp......

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
Này là em đang thắc mắc thiết kế của mấy xe mới ra sau này như PSAN, Outlander đó bác. Ko biết sao Mit ko làm 2 pô. 2 pô dòm từ phía sau lên xe cân đối hơn nhiều.

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng C
21/9/14
620
8.365
93
55
Một Pô cũng đủ chết rồi chứ đừng nói đến 2 Pô bác ạh. Bác thấy đấy, trên diễn đàn có tới hàng trăm, hàng ngàn bác phàn nàn, kêu ca, la hét về bệnh của Po Grandis - đó là tiếng kêu, đã từng làm mọi cách từ mổ xẻ, nội soi, ghép tạng, đến thay Po mới nhưng đành pó tay - vẫn chưa có thuốc đặc trị cho Po Grandis. Mà Grandis là xe được đánh giá là thành công của MIT vậy các dòng khác thì tệ cỡ nào?
Mời các bác tiếp......
Bác có biết gì về chuyện này không hay là nghe nói loáng thoáng rồi phán lại vơi nhiều lần phóng đại?

Hạng C
27/8/11
628
485
63
Bác có biết gì về chuyện này không hay là nghe nói loáng thoáng rồi phán lại vơi nhiều lần phóng đại?
Nếu bác biết Grandis là xe gì thì không hỏi câu này.

Hạng D
31/3/11
1.385
1.892
113
40
máy chữ V (6 máy) mới 2 pô, vì có 2 đường khí thải, còn máy chữ i tức là 4 máy thì 1 pô, đó là đối với xe hút khí tự nhiên
còn với máy turbo thì do đường khí ra quá nóng phải làm 2 pô để thoát khí cho nhanh hơn