Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Tăng ga khi bẻ vô lăng gấp

Hạng D
8/2/12
1.310
464
83
10
Cap Saint Jacques
Re: RE: Tăng ga khi bẻ vô lăng gấp

m.m nói:
sweetman484 nói:
Khiếp quá! Bác Crv2013 họ ĐÀO & chuyên ngành khảo cổ học phải ko ạ? Bài post cách đây 5 năm mà bác vẫn đào lên được, thật là bái phục quá đi

chắc bác nhầm , 8 năm mới đúng chứ , nhưng nhờ vậy mà em đọc đc thêm 1 kiến thức bổ ích
Dạ e tính từ comment cuối thôi bác ạ. Đành rằng nó là bổ ích nhưng topic cũ & lâu quá rồi, các bác xem xong để lấy kiên thức & kinh nghiệm thôi, ko nên comment thêm để ĐÀO nó lên làm gì các bác ạ. Vài lời góp ý...

m.m
Hạng D
18/12/12
1.587
604
113

nhất trí với bác , vậy vui lòng ko comment thêm những vấn đề ko liên quan đến thớt này nha các bác ! chúc các bác ngày chủ nhật thật dzui

Hạng D
13/8/12
1.609
6
38
52

m.m nói:
nhất trí với bác , vậy vui lòng ko comment thêm những vấn đề ko liên quan đến thớt này nha các bác ! chúc các bác ngày chủ nhật thật dzui

Em đồng ý với bác

Hạng D
26/5/12
4.117
122
48
accord_qng nói:
Trích đoạn corolla95:
Thưa BS,
Xe em dạo này có bệnh là để ga cầm chừng ( tua 800), máy lạnh (900) khi xoay xoay cái vô lăng - lấy nguội thì thấy tua máy tăng lên tí ( 900 -950) , đại khái là có tác động đến bơm trợ lực lái. Như thế có trầm trọng và nguy hiểm không. Đã thăm dầu trợ lực ngiêm chỉnh, không hụt dầu.
Chân thành cám ơn,

Trích đoạn Automatic:
Như vậy thì bác phải mừng mới đúng chớ, nhiều xe muốn vậy mà không được đó...!
Một số xe có thiết kế 1 van ngay ống dầu bơm trợ lực lái, ngay khi ống này chịu Áp suất thì sẽ mở thêm 1 lượng gió trực tiếp vào động cơ nhằm làm vòng quay động cơ tăng lên chút ít để bù lại công suất hao hụt do phải kéo bơm đã vào tải...!
Cơ cấu này hay bị thợ tháo mất cho đơn giản vì thực ra cũng không quan trọng lắm, xe bác còn "gin" như vậy là hên lém đó, còn không biết dắt anh em 1 chầu và Offline đi nữa...!

Té ra lâu nay xe tui cũng vậy mà không biết tại sao, cũng định hỏi BS.
Cám ơn bác corolla95 đã hỏi và Bác sĩ và các bác đã giải đáp. Nếu bác corolla95 đãi BS một chầu thì cho tui ké (HTX đó mà).
khoe à

Hạng D
26/5/12
4.117
122
48

m.m nói:
bác mèo đây à

Hạng D
26/5/12
4.117
122
48

mileo nói:
m.m nói:

Em đồng ý với bác
ơ :)