Hạng D
11/8/10
1.328
21
38
http://hoanggiatuning.com
Re:Testdrive Mer E300 vs BMW 258i

BMW_6868 nói:
@bác legia : còn về độ tăng tốc giữa 528i và 300 thì sao bác ? xe nào đốt vỏ lẹ hơn ạ ? ;)
kanz_min nói:
@NGUYEN T và legia: có lẽ 2 bác đang ko hiểu í nhau, í bác NGUYEN T là cái cruise control là công cụ hỗ trợ lái xe để giới hạn tốc độ cao nhất hoặc thấp nhất trên 1 đoạn nhất định (tránh bắn tốc độ hoặc là chạy đường thẳng thì có thể bỏ chân ga ra). còn cái bác legia nói em nghĩ là cái set up tốc độ tối đa của xe (???)
ơ thế hoá ra 528i standard mà EA nhập về ko có cruise control ạ??? o_O
@kanz_min: có cruise control mà bác?
@BMW_6868: E300 V6 nhưng chắc không mau bằng i6 của BIM đâu bác.
@bác NGUYEN T: vâng, bác! Rất mong được gặp bác. Thân!!

Hạng F
10/3/07
9.466
34
48
somewhere I belong

NGUYEN T nói:
Có cruise control,nhưng hông có giới hạn tốc độ cao nhất cho từng thời điểm thôi.
à cái đấy thực ra em thấy cũng ít dùng, xe em hầu như chả dùng mấy thi thoảng nhớ ra thì bật lên cho đỡ phí rùi cũng chỉ đc vài phút là lại off ^^

Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46

Các bác toàn mong được gặp nhau thế này thì để em tổ chức 1 vụ cái xem sao

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42

bác Tú tổ chức cho 2 bác ấy test xe rồi đua xe luôn . Ai về đích sau trả tiền

hehe

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

kanz_min nói:
NGUYEN T nói:
Có cruise control,nhưng hông có giới hạn tốc độ cao nhất cho từng thời điểm thôi.
à cái đấy thực ra em thấy cũng ít dùng, xe em hầu như chả dùng mấy thi thoảng nhớ ra thì bật lên cho đỡ phí rùi cũng chỉ đc vài phút là lại off ^^
Trong TP thì không dùng đến.Nhưng nếu chạy đường dài,qua nhiều khu dân cư,đến khu dân cư mình đặt tốc độ tối đa 53 hay 54 km/h,sau đó yên tâm đạp ga,không sợ quá tốc độ.Thậm chí,khi đi đường trường,muốn yên tâm,đặt 84km/h,sau đó yên tâm đạp ga.
Mình dùng thường xuyên!

Hạng B2
15/11/10
145
3
0
Saigon

Hai bác LEGIA và HAOBUI đi test xe mà 0 rủ anh em đi theo cho vui,vụ gì chứ mí cái đó mình khoái lắm, về kỹ thuật chuyên môn và cả đua thì bác LEGIA là number one.....

Hạng D
21/9/04
1.361
9.063
113
Saigon
www.dongbich.com

NGUYEN T nói:
kanz_min nói:
NGUYEN T nói:
Trong TP thì không dùng đến.Nhưng nếu chạy đường dài,qua nhiều khu dân cư,đến khu dân cư mình đặt tốc độ tối đa 53 hay 54 km/h,sau đó yên tâm đạp ga,không sợ quá tốc độ.Thậm chí,khi đi đường trường,muốn yên tâm,đặt 84km/h,sau đó yên tâm đạp ga.
Mình dùng thường xuyên!
hay quá, trc giờ em chỉ xài khu vực dân cư, ra ngoại thành thì hay để ga tự động 84km/h, bác có ý hay là để hạn chế tốc độ dưới 84km/h thì yên tâm không bị phạt, nhưng bù lại phải giữ chân ga... để hôm nào đi đường dài em thử cách này xem sao
Nên em thường cài chế độ tự chạy khảong 84, tới chỗ nào đông thì nhấp thắng rồi resume lại...

Hạng B2
20/6/10
142
0
0

NamHung nói:
NGUYEN T nói:
kanz_min nói:
NGUYEN T nói:
Mình dùng thường xuyên!
hay quá, trc giờ em chỉ xài khu vực dân cư, ra ngoại thành thì hay để ga tự động 84km/h, bác có ý hay là để hạn chế tốc độ dưới 84km/h thì yên tâm không bị phạt, nhưng bù lại phải giữ chân ga... để hôm nào đi đường dài em thử cách này xem sao
Nên em thường cài chế độ tự chạy khảong 84, tới chỗ nào đông thì nhấp thắng rồi resume lại...
Theo em được biết thì cái máy bắn tốc độ của mấy anh CSGT có độ sai số là (+-)4km/h. Chính vì thế nếu các bác chạy mà set cruise control mức 84 km/h thì khi CSGT bắn tốc độ sẽ có ít nhất 2 khả năng xảy ra là hình ảnh thu được xe bác chạy 80km/h và 88km/h. Vậy theo khả năng thứ 2 thì khó cãi rồi.

Hạng D
10/10/09
4.178
720
113

Lâu nay em vẫn để 53-54 và 83-84km/h.Có lẽ cũng bị bắn,nhưng không dính đạn!

Hạng D
6/11/07
2.412
6.613
113

NGUYEN T nói:
Sao không thấy kết quáo sánh gì hết trơn.Chắc huề nhau quá!
Huy xâu khuyên tai cho E300 rồi à?
Đeo khuyên em nó cho an tâm anh ui !!! Hihi
Nếu dc chọn em chọn cả hai ( tánh tham lam mà ) . Hehe
Chế độ đèn pha thông minh(cái này rất ó ích) : <span style=""color: #000000;"">chưa sử dụng dc chức năng này , để đèn ở auto bật pha , vậy mà chạy cả khúc đường vắng chả thấy đèn pha gì cả ????</span>

Last edited by a moderator: