Hạng F
1/8/12
5.720
5.736
113
TP HCM
Cơ bản có đi là có tới. Còn các loại bản đồ công nghệ kia thì nó cũng hổ trợ 1 phần nào đó thôi.
Em sử dụng 3 cái Vietmap, Việt Mồm, Việt Mắt mà còn bị chỉ vào đường nhỏ xíu. Có lần em theo VM chỉ đi vào hẻm thấy không ổn em dùng Việt Mồm hỏi thì dân chỉ cứ đi tới em đi một lúc bị kẹt, đằng trước xe máy phía sau cũng xe máy nên tiến thoái lưỡng nan em bấm bụng xuống xe năn nỉ các a/e phía sau cho em de ra cả mấy trăm mét. Thời điểm đó tháng 12 xe thì mở máy lạnh mà mồ hôi đỗ ướt áo.

Hạng D
18/2/10
3.139
2.905
113
Em sử dụng 3 cái Vietmap, Việt Mồm, Việt Mắt mà còn bị chỉ vào đường nhỏ xíu. Có lần em theo VM chỉ đi vào hẻm thấy không ổn em dùng Việt Mồm hỏi thì dân chỉ cứ đi tới em đi một lúc bị kẹt, đằng trước xe máy phía sau cũng xe máy nên tiến thoái lưỡng nan em bấm bụng xuống xe năn nỉ các a/e phía sau cho em de ra cả mấy trăm mét. Thời điểm đó tháng 12 xe thì mở máy lạnh mà mồ hôi đỗ ướt áo.
Em cũng từng bị gần tương tự, google maps dẫn em đi đường từ Trường Chinh vào Trần Mai Ninh-Tân Bình, em thổ địa khu đó, đến đường đầu để rẽ phải ko rẽ được phải đi tiếp, đến đường thứ 2 bắt buộc rẽ phải cũng ko đi được do có đám phải đi tiếp, google maps dẫn đi thẳng tiếp luôn, mà đi thẳng tiếp là chợ Bà Hoa, nếu ko lấn chợ 2 bên thì 2 xe đậu 2 bên 1 xe chạy giữa okie luôn, mà bít cửa rồi, đành bấm bụng đi thẳng qua luôn, đa số bán lấn đều nhường (do biết có đám đường kia), 1 số lì ko chịu nhường, em kệ thôi, từ từ tiến lên, bánh trước bên phải vướng ko đi được mà ông bán ko chịu kéo xích vào, ráng, em ghét, xích tiếp lên (cam em thấy bánh), gần cán luôn rồi mới chịu nhường :D
Nói chung là qua chỗ khó là phải chấp nhận lì, đường của mình, người ta lấn người ta chịu!

Tập Lái
17/6/21
25
19
3
44
Các cụ dùng Vietmap ko biết cài đặt dẫn đường hay sao ấy nhỉ? Trong đó có các cài đặt: Đường ngắn nhất, dễ đi, thông thoáng... mà !!