Hạng D
16/11/10
1.416
2.732
113
Bình Thạnh, Tp HCM
Hi all,
Các bác mua xe tại DDT được tặng phiếu thay nhớt miễn phí lưu ý khi thay phải kiểm tra xen DDT có thay đúng nhớt cho dòng xe của mình không nha.
xe mình Captiva Revv bảo dưỡng 5000km, sử dụng nhớt 5W-30 nhưng khi dùng phiếu DDT tính thay loại 10W-40 khi mình yêu cầu thay nhớt 5W-30 thì nói phiếu chỉ áp dụng cho loại 10W-40, nếu thay loại 5W-30 thì phải bù thêm tiền, tuy nhiên lần bảo dưỡng 1000km cũng sử dụng phiếu thì lại thì lại dùng 5W-30.

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Bọn nó còn đổ dư nhớt và lâu ngày hại máy,xuống máy

Hạng C
23/11/14
824
1.204
93
Hi all,
Các bác mua xe tại DDT được tặng phiếu thay nhớt miễn phí lưu ý khi thay phải kiểm tra xen DDT có thay đúng nhớt cho dòng xe của mình không nha.
xe mình Captiva Revv bảo dưỡng 5000km, sử dụng nhớt 5W-30 nhưng khi dùng phiếu DDT tính thay loại 10W-40 khi mình yêu cầu thay nhớt 5W-30 thì nói phiếu chỉ áp dụng cho loại 10W-40, nếu thay loại 5W-30 thì phải bù thêm tiền, tuy nhiên lần bảo dưỡng 1000km cũng sử dụng phiếu thì lại thì lại dùng 5W-30.
Em không hiểu, HDSD là 5W-30, Đại lý vẫn thay cho nhớt 10W-40 là sao.
Dịch vụ GÀ MỜ không thống nhất, giải thích loanh quanh vậy khó làm yên tâm khách hàng,
Từ việc thay dư nhớt đến sử dụng thống nhất 1 loại nhớt tuy rằng nhỏ nhưng làm giảm lòng tin của khách hàng.

Đồng chí Lê Nin đã nói: việc nhỏ không làm được sao làm được việc nhớn

Việc bé tí đã làm không vào đâu rồi sao cạnh tranh được với các hãng khác.

Tập Lái
8/8/16
15
4
3
40
Mình cũng hơi oải dịch vụ DDT, mua xe Colorado tại DDT đi bảo dưỡng có lúc thì thay nhớt 5W-30 lúc thì thay 10W-40, có lần thay 10W-40 (100k/lít), thấy máy chạy khác hẳn cảm giác ì khó chịu. Lần sau bảo dưởng ở Việt Long họ tư vấn dùng nhớt đúng cho xe 5W-30 (165k/lít) thấy chạy khác hẳn, máy êm và mượt mà hơn. Không biết GM làm ăn kiểu gì mà mỗi Đại lý mỗi khác, giá cả và tư vấn bảo dưởng, báo giá bảo dưỡng cũng khác nhau ở mỗi đại lý, ko mà đâu mà tin. :(

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Mình cũng hơi oải dịch vụ DDT, mua xe Colorado tại DDT đi bảo dưỡng có lúc thì thay nhớt 5W-30 lúc thì thay 10W-40, có lần thay 10W-40 (100k/lít), thấy máy chạy khác hẳn cảm giác ì khó chịu. Lần sau bảo dưởng ở Việt Long họ tư vấn dùng nhớt đúng cho xe 5W-30 (165k/lít) thấy chạy khác hẳn, máy êm và mượt mà hơn. Không biết GM làm ăn kiểu gì mà mỗi Đại lý mỗi khác, giá cả và tư vấn bảo dưởng, báo giá bảo dưỡng cũng khác nhau ở mỗi đại lý, ko mà đâu mà tin. :(
Colorado của bác là máy dầu. Quan trọng bác đọc dc thông số nhớt chứ 5W-30 hay 10W-40 nó ko ý nghĩa nhiều nếu nó lấy nhớt máy xăng đổ cho máy dầu hoặc ngược lại. Tuy nó ko hư máy vì là nhớt đa cấp nhưng ko hiệu quả cao

• Like
Reactions: Kareltran83
Hạng C
6/3/12
804
451
63
Dịch vụ đại lý GM Đông Đô Thành Trường Chinh chán như con gián. Nói cả ngày không hết ... Mới hôm trước đi bảo dưỡng, đơn giản nhất là cái chuyện tiếp nhận xe của khách thôi mà cũng luộm thuộm. Hết người này đến người kia hỏi, chỉ trỏ lung tung, chờ đợi rồi lại chả thấy ai???... Xe ra xe vào, đánh tới đánh lui, rồi cái xe lùi xa khỏi xưởng thì đâm vào em kế toán đi đằng sau, may mà không nghiêm trọng. Nhìn hài vãi, nhiều lúc cũng thấy họ đến là vất vả và lật đật,...

Hạng D
21/10/14
1.721
3.691
113
Em đang định vài ngày nữa mang ra ĐĐT Quận 2 ( gần nhà ) bảo dưỡng 10.000 mà nghe các bác nói vậy sao thấy ngại quá

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com
Dịch vụ đại lý GM Đông Đô Thành Trường Chinh chán như con gián. Nói cả ngày không hết ... Mới hôm trước đi bảo dưỡng, đơn giản nhất là cái chuyện tiếp nhận xe của khách thôi mà cũng luộm thuộm. Hết người này đến người kia hỏi, chỉ trỏ lung tung, chờ đợi rồi lại chả thấy ai???... Xe ra xe vào, đánh tới đánh lui, rồi cái xe lùi xa khỏi xưởng thì đâm vào em kế toán đi đằng sau, may mà không nghiêm trọng. Nhìn hài vãi, nhiều lúc cũng thấy họ đến là vất vả và lật đật,...
Ghê vậy bác, em tính mang ra đó thay nhớt :3dgian:

Tập Lái
8/8/16
15
4
3
40
GM gặp vấn đề về sự đồng nhất các dịch vụ bảo trì ở các đại lý, điện thoại hỏi tư vấn bảo trì, mỗi đại lý tư vấn mỗi kiểu, báo giá khác nhau, điều này tạo ra tâm lý hoài nghi về dịch vụ. Được cái là sự niềm nở khi tiếp xúc khách hàng, nhưng có cảm giác các đại lý GM thiếu cái tâm trong vấn đề nghiệp vụ chuyên môn

• Like
Reactions: tramgiang
Hạng D
21/10/14
1.721
3.691
113
Các bác có biết nhớt hiện tại các đại lý nói là nhớt của hãng là nhớt gì không ? Phẩm cấp như thế nào ?