T
TamPhan
Guest
@quangminh1972:
Trước tiên em xin được cám ơn bác,mục đích của em và nhiều anh em trong Group cũng mong muốn ngày càng phát triển không những chỉ group này mà cả đại gia đình Mazda và OS!
Em cũng xin nói rõ vấn đề này,đam mê không có nghĩa là sở hữu...khi bác thật sự đam mê 1 điều gì bác sẽ tự nghiên cứu và tìm tòi. Giống như em hoàn toàn có khả năng mua 1 chiếc xe đạp nhưng tự nhận mình chưa thật sự đam mê bộ môn này nên không tìm hiểu kĩ về nó.
Ngày trước em có vô tình vào 1 diễn đàn tại VN nói về vũ khí,em thật sự ngạc nhiên khi thấy các thành viên hiểu rõ về từng loại súng,máy bay chiến đấu hay tên lửa hành trình v.v...em tin các thành viên này chắc cũng chưa từng sở hữu các loại vũ khí trên nhưng họ am hiểu vũ khí đến lạ thường...em tin tưởng đấy là những con người thật sự đam mê!
Và nếu đã là đam mê sao lại câu nệ chuyện 323,626 hay CX-5,CX-9 vậy bác? Trong 1 sân chơi bình đẳng thì hơn thua nhau làm gì những thứ đó? Giống như học sinh đến lớp mà phân bua nhau chuyện người này đi học bằng SH,người kia đi học bằng Cub,Dream....chứ không nghĩ đến chuyện bài vỡ???
Em đã đôi lần gặp bác nguyengiao cùng em Na Mập,bác ấy không đi xe bạc tỉ,thậm chí không sử dụng xe Mazda nhưng rõ ràng bác ấy là 1 người mê xe. Bác ấy tự tìm hiểu ưu và khuyết chiếc xe mình đang sử dụng,luôn mong muốn nó hoạt động tốt hơn. Gặp bác ấy anh em chỉ toàn nói về xe và xe...
Đam mê em nói ở đây theo nghĩa rộng,có bác thích chơi xe theo công suất,dàn ngoài,âm thanh,chinh phục địa hình v.v...cũng có bác chỉ thích lái xe đi đây đó để tâm hồn được thoải mái sau những ngày làm việc mệt nhọc.
Em nhấn mạnh 1 lần nữa là em và các anh em trong MaPG không câu nệ chuyện ai đi xe gì,thuộc style nào...miễn vui vẻ và cùng sở thích,đam mê là được!
Sẵn tiện em nói luôn để các bác hiểu rõ là MaPG vẫn mãi là 1 phần của diễn đàn OS và MAFC (nên không có chuyện ly khai hay "đảo chính" gì cả) nhưng focus vào chuyên đề ôtô Mazda (không nhất thiết là phải đang sở hữu,chỉ cần muốn tìm hỉu hay chia sẻ các vấn đề liên quan đến xe Mazda là được).

Thân,

Hạng F
11/12/06
7.284
23.222
113
@Tamphan: mềnh có chạy con Premacy gần 2 năm mới giành được một vé hạng bét trong MAFC mừ :)

Hạng B2
13/7/12
360
41
28
TamPhan nói:
@Mazda2012,Tho_mazda và hungpv: nếu các bác thực sự yêu thích dòng xe Mazda,em xin được mời các bác đến tham gia offline cùng anh em MaPG vào 19h ngày mai,thứ 6 ngày 11/4/2014 tại khu đô thị PMH Q7 nhé!
Thân,
Các bác vui lòng đăng ký tại http://www.otosaigon.com/forum/Mazda-Club-Buoi-offline-Op-2-cap-nhat-trang-1-m8439820.aspx
Híc Bác làm em tủi thân quá. Em đang tính sắp xếp tham gia cho vui mà đọc tin này xong ái ngại quá
HUHUHU...

Hạng D
31/10/08
2.617
94
48
HCMC
nhadatmiennam.vn
dinhcongchu2003 nói:
TVTruong nói:
dinhcongchu2003 nói:
Đông vui rồi :)
sê za chỗ người lớn đang nói chuyện nhé
:) e đang coi xem chỗ nào vui là e tới :D
Ngày xưa, ông nisibili cũng hăng tiết dê, mở cái thớt off định kỳ hàng tuần tại cfe 30/4 cũng được 3x7=21 ngày rùi phá sản!

Để coi bác theo cái thớt off mỗi thứ 6 này được mấy tuần trăng ?!

• Like
Reactions: Geromino
Hạng D
14/6/12
1.861
31
48
48
em thấy mở lại cái group này chả hay ho gì khi nó tồn tại trong thớt MAFC, chỉ thấy rối bùng chia rẽ giữa group này và hội, mong nó đúng như tâm huyết của Bác Tamphan về group MAPG? Thôi thì là sân chơi chung, bác cứ làm nhưng xin đừng cạnh khóe, nói móc nhau, phê bình nhóm này group kia. nếu bác cần em sẽ nhác lại những bài trc của bác đã post.

Hạng D
15/6/12
1.524
674
113
45
bác Tampham cố ý hiểu sai ý em và hướng người đọc đến 1 vấn đề khác :D
em không câu nệ hay tự ti về xe cộ như bác nói!
Em chỉ muốn nhắc nhở bác về cách thể hiện khi muốn phê bình người khác như cái cách bác nói về Hội trưởng!

T
TamPhan
Guest
Hic...ngày hôm nay em viết bài mỏi cả tay,mờ cả mắt,bỏ cả ăn trưa...
@Olympus:
Chào bác cựu HT,
Em đâu làm vì lời khen chê??? Em xin bác bỏ cái kiểu nói chuyện trịnh thượng ấy đi. Bác nói như các bác là chơi xe lâu rồi,còn anh em trong MaPG thì là dân mới có xe nên thích offline,khoe xe v.v.... Sao các bác không thử 1 lần ra off cùng anh em xem anh em gặp nhau nói chuyện gì? Vui vẻ thế nào? Vì sao bác Kangta chỉ off cà phê với MAFC 1 lần rồi trốn luôn nhưng lại máu lửa đề xuất mỗi tuần off 1 lần ở MaPG?
Bác bảo em không biết chui vào chăn xem trong chăn có gì vậy bác ở đâu khi anh em cố gắng xây dựng lại 1 MAFC như ngày trước?
Bác bảo bác bận rộn và lo cơm áo gạo tiền vậy bác nghĩ anh em tụi em không như vậy sao? Chỉ là 1 tuần anh em cố gắng trích ra 1-2 tiếng đồng hồ để quây quần bên nhau thôi!
Em biết bác lớn tuổi hơn em nhiều nên những lời bác nói em xin được xem như là những lời răn dạy khéo léo. Em sẽ cố gắng suy nghĩ thật kỹ những lời bác nói nhưng cho em xin được nói những lời thật tình thế này:
1. MaPG thành lập để những người đang máu (có thể vì mới mua được xe) hay những người có thể nói về xe hàng chục năm không thấy hết chuyện tụ tập. Các bác bảo đã sử dụng xe nhiều năm nên đã hiểu hết về xe mình đến nổi không còn gì để nói về nó nữa??? Vậy những người mới mua xe,đang máu tìm hiểu xe của mình thì tham gia ở góc nào của MAFC rộng lớn này? Vậy có nên chăng có 1 góc nhỏ để phục vụ nhu cầu của các bác ấy (dù không phải là số đông)??? Bản thân em không phải mới gia nhập OS hay mới tham gia hội nhóm lần đầu,cũng không phải mới mua xe Mazda nên muốn "khoe xe". Em chỉ là 1 người chơi xe và sống hết mình với thứ mình thích thôi.
2. Bác bảo em vạch áo cho người xem lưng??? Câu này thường dùng khi khi người ta không muốn cho người khác thấy cái xấu của mình. Bác được gọi là Già Làng,là cựu hội trưởng,là người có uy tín nhất hội Mazda nhưng thay vì cùng em đấu tranh khơi vực lại tinh thần cho anh em lại bảo em nên che nó đi cho người khác khỏi thấy?
Em xin hỏi các bác,nếu hội Mazda lớn mạnh và hoạt động sôi nổi trở lại thì em có lợi ích cá nhân nào không???
Em chỉ là 1 trong số những người đã từng gầy dựng phong trào đầu tiên,sau 1 thời gian dài nay quay lại thấy tình hình hội ảm đạm nên muốn góp 1 tay vào. Trong khi bác từng là người lãnh đạo anh em,được anh em tín nhiệm nhất trong các đời hội trưởng MAFC thì lại quay sang chỉ trích em???
@Ut Tom: các thành viên mới đăng ký rồi không đi off hay như bác Kangta off 1 lần rồi mất tiêu luôn. Bác không bao giờ đặt câu hỏi vì sao như thế hay chính bản thân bác biết nhưng cố tình che đi???

Sao các bác lại coi em là người "phá đám" trong khi em chỉ muốn đóng góp 1 tí sức nhỏ nhoi của mình cho hội Mazda???
Nếu không có cái MaPG này thì anh em đang đang máu lửa sinh hoạt nơi đâu trong cái "đam mê nguội lạnh" của MAFC???
Nhiều thành viên mới vào đăng ký rồi đi ra,nơi đâu giữ chân họ lại cho cái box Mazda Fan Club ???
Em chưa bao giờ tuyên bố ly khai khỏi MAFC...đó là lý do em dùng từ Nhóm (Group) thay vì Hội (CLUB).
Do các bác tự ti nên làm quan trọng hóa vấn đề lên đấy thôi.

• Like
Reactions: 4bthang2b