Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
15/8 này chở mấy đứa nhỏ ra Indochina Dreams Resort - Phan Thiết. Tính đi cung đường : CTLT > QL51 > QL55 > ĐT719 > Trương Văn Ly > Trần Hưng Đạo > Thủ Khoa Huân > Nguyễn Đình Chiểu. Có Bác nào vừa mới đi có thể cho Em biết cung đường này OK không ạ?
Chắc bác cũng đọc bài http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/sieu-xe-bo-tren-duong-viet-nam-3027445.html
Mấy hình trên báo hình như chụp trên đoạn TL719 thì phải.
Em mới đi PR hôm 31/7, chuyến đi thì ruột gan lộn hết vì ổ gà, ổ trâu trên đoạn TL719 khúc từ Lagi đến Mũi Kê gà. Sau mũi Kê gà thì đường vẫn đẹp.
Chuyến về em đổi cung đường 1 chút ở đoạn Phan Thiết - QL1A - Lagi -QL55.
Bác Tuyến phải thật cẩn thận đoạn cuối QL55 gần Lagi bị giới hạn tốc độ 40 hoặc khu dân cư ngắt quãng, CSGT đón lõng đến 2 trạm lận, không kềm chân ga là mất bánh mì, đau lắm.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Khúc Lagi khoảng 5km thôi không đáng ngại, xe của anh T thì chấp mấy cái siêu xe kia :p.
Chắc bác cũng đọc bài http://vnexpress.net/tin-tuc/oto-xe-may/sieu-xe-bo-tren-duong-viet-nam-3027445.html
Em mới đi PR hôm 31/7, chuyến đi thì ruột gan lộn hết vì ổ gà, ổ trâu trên đoạn TL719 khúc từ Lagi đến Mũi Kê gà. Sau mũi Kê gà thì đường vẫn đẹp.
Bác Tuyến phải thật cẩn thận đoạn cuối QL55 gần Lagi bị giới hạn tốc độ 40 hoặc khu dân cư ngắt quãng, CSGT đón lõng đến 2 trạm lận, không kềm chân ga là mất bánh mì, đau lắm.

• Like
Reactions: nguyentrungtuyen132
Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
Dài đấy anh Ba, khoảng gần 30 cây từ Lagi đến Kê gà, vừa rồi mưa bão nhiều đường hỏng hết.
Xe bác T thì Okie nhưng cũng xót chớ.
Nhưng đau hơn là mất bánh mì vì chủ quan, CSGT ở đây sống nhờ vào mấy trạm này thì phải, trực thường xuyên luôn.

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Chỉ từ đây đến đây thôi, nhưng không đáng ngại. Đường ĐT719 em thấy làm lại ngon lành cành đào rồi, không còn ổ voi ổ gà đâu. Gần chổ này ngày trước có mấy cái ổ voi to (xe vừa quẹo cua hay dính) nay cũng làm lại rồi.
Dài đấy anh Ba, khoảng gần 30 cây từ Lagi đến Kê gà, vừa rồi mưa bão nhiều đường hỏng hết.
Xe bác T thì Okie nhưng cũng xót chớ.
Nhưng đau hơn là mất bánh mì vì chủ quan, CSGT ở đây sống nhờ vào mấy trạm này thì phải, trực thường xuyên luôn.

28/3/13
2.339
1.769
113

Cám ơn Inson đã cảnh báo nhen. Tức là nguyên cung đường này mình chỉ cần mình chỉ cần tập trung để ý đoạn cuối QL55 gần đến Lagi thui. Đúng không Bác Inson?

• Like
Reactions: Ba Văn
28/3/13
2.339
1.769
113
Chỉ từ đây đến đây thôi, nhưng không đáng ngại. Đường ĐT719 em thấy làm lại ngon lành cành đào rồi, không còn ổ voi ổ gà đâu. Gần chổ này ngày trước có mấy cái ổ voi to (xe vừa quẹo cua hay dính) nay cũng làm lại rồi.

Mấy cái chử .....đây....đây.....này...... báo lỗi hết rồi Ba Văn ui. Coi hổng được:(

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Ba Văn