Thảo Luật Chung Thủ Đức Garden Homes

Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
20/3/13
14
12
3
Mấy bác mua khu này cẩn thận kẻo bị giống như Phú Mỹ Hưng đấy, nó đẩy tiền sử dụng đất cho người mua nhà rồi mà không biết tiền sử dụng đất bao nhiêu, có khi bằng tiền các bác mua đất là ăn cho hết :). Tất cả các hộ dân ở đó chưa có sổ hồng.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
hiện nay đang mở bán 1 số căn

PM em cái giá ........... coi có giảm nữa không???

Em nhớ cách đây khoảng 1 năm là 5 tỏi căn + khoảng 1 tỏi nữa trong tương lai phải trả khi làm sổ hồng

Tập Lái
20/3/13
14
12
3
Giá tiền sử dụng đất chưa confirm nhé, ai mua coi chừng nhé. Không đề rõ trong hợp đồng khi nào có sổ cho cư dân và mức phạt bao nhiêu khi sổ có trễ. Tóm lại la tất các điều khoản trong hdong chỉ có lợi cho chủ đầu tư. Tiền sử dụng đất mới đáng lo nhất. Em lăn tăn khu này nên tìm hiểu kĩ, nếu mọi thứ rõ ràng thì múc, không thi babai thôi.

Tập Lái
26/8/14
1
58
13
Giá tiền sử dụng đất chưa confirm nhé, ai mua coi chừng nhé. Không đề rõ trong hợp đồng khi nào có sổ cho cư dân và mức phạt bao nhiêu khi sổ có trễ. Tóm lại la tất các điều khoản trong hdong chỉ có lợi cho chủ đầu tư. Tiền sử dụng đất mới đáng lo nhất. Em lăn tăn khu này nên tìm hiểu kĩ, nếu mọi thứ rõ ràng thì múc, không thi babai thôi.
Khu này vẫn chưa đóng tiền sdđ sao bác!

Tập Lái
20/3/13
14
12
3
Khu này vẫn chưa đóng tiền sdđ sao bác!
Chưa bác ơi, lúc trước nó giống PMH là nhà nước cho thuê đất đến 2038. Nhưng đầu năm nay ubnd tp chấp thuận cho sử dụng đất lâu dài nhưng phải đóng tiền sd đất, giá bao nhiêu e k biết. Bác có mua thi cẩn thận.

Tập Lái
26/8/14
1
58
13
Chưa bác ơi, lúc trước nó giống PMH là nhà nước cho thuê đất đến 2038. Nhưng đầu năm nay ubnd tp chấp thuận cho sử dụng đất lâu dài nhưng phải đóng tiền sd đất, giá bao nhiêu e k biết. Bác có mua thi cẩn thận.
Đóng theo giá thị trường chắc cũng tầm 1 tỏi hic...im lặng trùm mền chờ câu trả lời cuối ùng rồi quyết, khu này đẹp thế mà dính quả này sao!

Tập Lái
20/3/13
14
12
3
Không biết bichthuy1712 làm sale hay không, nếu làm sale thì phải tìm hiểu kĩ trước khi khách hàng hỏi nhé. Không biết bạn lấy thông tin từ đâu mà nói bảng giá đó bao gồm tiền sd đất. Mà trước tiên bạn phải hiểu là tiền sd đất là gì đã.

Tập Lái
20/3/13
14
12
3
Đóng theo giá thị trường chắc cũng tầm 1 tỏi hic...im lặng trùm mền chờ câu trả lời cuối ùng rồi quyết, khu này đẹp thế mà dính quả này sao!
1 tỏi là ước tính thôi bác, còn thực tế có trời mà biết. Em hỏi hết TN-MT, sở tài chính, thuế và nhận câu trả lời là số 0 biết to tướng.

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Không biết bichthuy1712 làm sale hay không, nếu làm sale thì phải tìm hiểu kĩ trước khi khách hàng hỏi nhé. Không biết bạn lấy thông tin từ đâu mà nói bảng giá đó bao gồm tiền sd đất. Mà trước tiên bạn phải hiểu là tiền sd đất là gì đã.
xin lỗi bác nhé..... trước khi đọc thì bác đeo kính vào rồi đọc nhé.....trong thông tin em đưa lên cho các bác tham khảo không có nói bao gồm tiền sử dụng đất...... còn tiền sử dụng đất ở phía dưới là dự kiến là 1,7trđ bác nhé.... còn bác hiểu tiền sử dụng đất của bác như thế nào em ko quan tâm...mà cũng chưa chắc bác biết tiền sử dụng đất tính như thế nào mà cứ đòi đi làm thầy người khác... có tiền thì chơi còn không thì đắp mền nằm chờ
Em post thông tin lên các bác tham khảo..... em chẳng tư vấn ai cả bác nhé

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.