Hạng B2
29/1/07
246
3
0
56
Saigon
RE: Thủ tục Sang tên và đổi giấy đăng ký xe

@Tanta : Em đâu dám nói kô? Em kô muốn xem hồi sau đâu Bác , Ớn pà cố.

Tập Lái
16/12/04
25
0
0

Các bác cho em hỏi em mua xe Saigon, chuyển vung ra Hanoi thì phải làm thế nào cho đầy đủ (để khỏi phải mất vài lần bay vào ra) ?

Hạng B1
12/2/07
52
0
6
www.vietpet.com

Trích đoạn: wagon

Các bác cho em hỏi em mua xe Saigon, chuyển vung ra Hanoi thì phải làm thế nào cho đầy đủ (để khỏi phải mất vài lần bay vào ra) ?

anh cần hợp đồng mua bán, giấy đăng ký xe, đơn xin rút hồ sơ do chủ củ ký, và biển số, vào 282 Nơ Trang Long rút hồ sơ về Hà Nội, sau khi rút hồ sơ tại công an, nhớ ra đăng kiểm rút luôn hồ sơ đăng kiểm. Về đến Hanoi, mọi thứ cứ như thủ tục:

1. Nộp hồ sơ vào công an để phá niêm phong.
2. Đóng thuế trước bạ.
3. Lên chọn số, chờ lấy giấy đăng ký mới.
4. Đăng kiểm lại.

Hạng B2
3/12/06
109
23
18
48
Ho Chi Minh

Các bác ơi, nếu làm sang tên trễ thì phạt bao nhieu vay ?

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Trích đoạn: vnpatriot

Các bác ơi, nếu làm sang tên trễ thì phạt bao nhieu vay ?
Xe mình trễ 1 năm,phạt 250k.Hình như trễ vài chục ngày cũng thế..!

JF confirmed
Hạng D
13/5/07
2.337
23.420
113

Hợp đồng mua bán có mẫu (Tìm từ đâu?) bán sẳn như xe 2B hay tự thảo giữa hai bên??? Và có công chứng chứ ạ? Hình như cả vợ và chồng bên bán? Mấy salom mua xe về em thấy để lâu lắm...khi bán vẫn bị phạt chứ ạ.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

@JF: Hợp đồng mua bán thì ra công chứng họ có mẫu sẳn, chỉ điền thông tin 2 bên mua và bán. Nếu đã kết hôn thì cả hai vợ chồng ký bán, bên mua thì không cần. Mấy salon thường mua về không sang tên, khi nào họ bán cho khách hàng thì sẽ yêu cầu chủ xe sang tên qua người mua.

Hạng B2
12/3/06
313
16
18
45

Các Bác cho em hỏi lúc mua xe mới trong hãng thì mình đi đăng ký ra càvẹt + biển số trước rồi mới đi lên trung tâm đăng kiểm xét xe để dán tem đăng kiểm, hay chỉ cần lấy giấy hẹn ( càvẹt + biển số ) rồi đi đăng kiểm luôn hay là làm ngược lại

Hạng B1
12/2/07
52
0
6
www.vietpet.com

Có giấy hẹn là đủ để đi đăng kiểm rồi, nhưng đăng kiểm xong lại được thêm cái giấy hẹn khác để lấy sổ đăng kiểm, khi nào lấy càvẹt xong, cầm lên nộp bản photo, xong mới lấy sổ đăng kiểm. Vấn đề đặt ra là cầm 2 cái giấy hẹn này đi có bị xxx túm không ạ?

Hạng B1
16/8/04
73
1
8

Em cũng đang định đi đổi giấy đăng ký . Kẹt nỗi xe của em số máy các *** dập ngày xưa bằng miếng nhôm bây giờ rơi đâu mất tiêu . Vậy nếu đi cà lại số khung số máy có gặp vấn đề gì không? Nếu phải dập lại số máy thì cần những thủ tục gì ?

Các bác tư vấn giúp em với . Xin đa tạ