Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
RE: Thuế trước bạ giảm từ 5% xuống 2%

Nhưng mà tem xanh là thế nào? Bình thường vẫn là tem vàng cơ mà. Sao lại đứng tên thằng khác được! Tụi nó nói là đứng tên mình mà chỉ phải nộp thuế 2% thôi. Chứ nếu đứng tên thằng khác thì kiếu. Hóa ra đây là bài chúng nó lừa người mua à?

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

tem xanh là xe kinh doanh , Bác philong hỏi kỷ xem sao chứ thuế trước bạ là rỏ rồi , trừ khi được có quyết định miễn giảm của UBND TP cho các đối tượng được quy định

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Phải là xe kinh doanh bác ạ.
Nếu nhà bác có đăng ký kinh doanh thì làm như bác gì đó là bổ sung chức năng kinh doanh vận tải nữa.
Nếu là xe 16 chổ các bác phải qua sở giao thông công chính nữa xin cái giấy xe hợp đồng nữa.

Tập Lái
15/5/07
21
0
0

CÓ ĐÂY Ạ, hồi trước em hỏi ở Honda Giải Phóng có anh sale nói thế mà. làm đc, thuế trước bạ chỉ 2,5% thay vì 5%...

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: nochoice

CÓ ĐÂY Ạ, hồi trước em hỏi ở Honda Giải Phóng có anh sale nói thế mà. làm đc, thuế trước bạ chỉ 2,5% thay vì 5%...
Cái này mới à nghen . Vì quy định chỉ 2% hay 5 % thôi
Nói chung luật đã quy định mọi vấn đề. Như vậy các trường hợp như các bác nói nhờ sale là đều là vi phạm pháp luật.
Sale bán xong là hết các bác thì đi xe.....
Các bác cẩn thận.

Hạng B2
7/5/06
117
2
18
tp hcm
otosaigon

làm khác việc pháp luật qui định là sai rồi,khỏi suy nghĩ chi cho mệt

O.S.P.D
18/11/06
2.005
25
38
Ha noi

Trích đoạn: caohwng

Nếu 2% thuế thì phải đứng tên Cty đăng ký KD vận tải, không được đứng tên mình

không đâu bác ợ bạn em nói nếu thuế 2% vẫn đứng tên mình, Cá nhân hẳn hoi đấy. còn 3% chia đôi mình và thuế hưởng bác ợ. Như vậy tính ra mình mất là 3.5% đấy.

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

@honam nói " nếu thuế 2% vẫn đứng tên mình, Cá nhân hẳn hoi đấy. còn 3% chia đôi mình và thuế hưởng bác ợ. Như vậy tính ra mình mất là 3.5% đấy." bác nói vậy là sao em không hiểu ? vì em làm trong ...ngành thuế mà không biết vụ này ta !!!

Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com

Theo tôi được giải thích thì chủ xe sẽ đóng 2% thuế trước bạ. Số còn lại (3%) lẽ ra phải đóng đủ thì bây giờ sẽ chia đôi. Bên làm dịch vụ đăng ký xe (nộp trước bạ) hưởng 1.5%. Như vậy mình sẽ mất 3.5%. Nhà nước chỉ thu được 2% thôi. Nhưng tôi không hiểu rõ là tem xanh thì có khác gì tem vàng không? nếu xe Lexus dán tem xanh thì có bị công an tuýt còi và kiểm tra giấy tờ xe (vì nghi ngờ xe Lexus đi kinh doanh) thường xuyên không? Hơn nữa tem xanh hình như thời gian đăng kiểm sớm hơn 6 tháng so với tem vàng (30 tháng).

Bác nào có ý kiến & kinh nghiệm gì khác không? Có nên làm việc theo cách hướng dẫn nộp 2% của sales TOYOTA không?

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Bác philong nói em hiểu rồi, tưởng "chú lính thuế" nào dám chia đôi chứ ! chít không kịp ngáp đấy
, tất nhiên tem xanh khác hoàn toàn tem vàng rồi .Thời gian đăng kiểm bị rút ngắn hơn , đã là xe kinh doanh thì phải đăng ký kinh doanh, vô HTX nào đó, đăng ký nộp thuế môn bài ,...cho hợp lệ.Nếu người nào "lo" dùm cái này nghĩa là xe bác đang "núp bóng " 1 DN , HTX ..nào đó , chưa kể chạy chiếc xe lexus gần 2 tỷ bạc mà dán tem vàng tưởng lanos, kia CD5 ,..chạy dịch vụ chứ .
Nộp thuế trước bạ rẻ hơn mấy chục triệu mà thiệt hại về vật chất và tinh thần là không đếm xuể !! em chẳng thấy lợi chổ nào . Tem vàng mới ....."oai" chứ , giống như sự khác nhau giữa chạy xe biển : đỏ, xanh, vàng , trắng vậy mà

Status
Không mở trả lời sau này.