Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Chào các bác OS
Hôm CN rồi em đi xe từ Kha Vạn cân hướng Biên hòa đến vòng xoay ngã 5_chợ Thủ đức. Đến vòng xoay em cho xe chầm chậm ôm sát theo bùng binh để rẽ trái sang Võ văn ngân. Bỗng đâu nghe đánh rầm một tiếng. Một tay chay xe 2B cùng chiều vượt trái đúng vào khoảng cách giữa em và vòng xoay đã va vào xe em dạng như cúp mũi, cắt mặt. Xe 2B cùng người ngã xuống trước đầu xe bên tài. Bánh xe em khẽ cán nhẹ lên bánh trước xe 2B. Rất may là em thắng kịp nên không có tai nạn đáng tiếc nào xảy ra.
Do giao lộ lúc đó rất đông em bảo tay chạy xe 2B cùng dắt xe tấp vào bên đường để cùng giải quyết.
Bắt đầu phần tranh cãi.
Tay 2B ( có mùi men ) : Anh chạy xe kiểu gì vậy? :)
Em : Tôi vào vòng xoay, chạy rất chậm do đường đông. Anh vượt trái nhưng lại cúp đầu xe tôi, không đảm bảo khoảng cách an toàn khi vượt anh còn cự cãi gì nữa.
Tay 2B bắt đầu yêu sách : Tôi không biết ! Anh đi sai anh phải đền lại cái niếng xe khác cho tôi.
Em ( kiểm tra niếng xe, không có dấu hiệu hư hỏng hay cong vênh gì ) : Niềng xe anh bị gì? Sao tôi lại phải đền cho anh?
Cứ vậy cả 2 không ai chịu phần lỗi về mình cả nên không thống nhất cách giải quyết.
BX em ngồi trong xe sốt ruột quá nên mở cửa xe ra ngoài để cùng giải quyết. Em bị BX đẩy vào xe do sợ tính nóng.
Cuối cùng sau khi thương lượng BX em phải dúi vào tay 2B này 5 xị để mọi việc ổn thỏa.
Vậy mà tay 2B này vẫn còn ấm ức vì lúc đầu hét với em giá cái 1T2.
Việc cũng đã qua, va chạm giao thông trên đường phố đông đúc cũng thường xảy ra không chỉ riêng gì với ôto. Tuy nhiên trong trường hợp này em chỉ muốn biết : Ai đúng? Ai sai?
Các bác rành luật vào tư vấn giúp !

Hạng C
31/8/10
843
291
63
Cả 2 cùng sai. Bác vào vòng xoay thì phải nhường đường cho xe bên trái phía trong vòng xuyến. 2B vượt trong ngã tư cũng sai nốt. Gặp xxx thì cả 2 chung chi bánh mỳ.

Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Cả 2 cùng sai. Bác vào vòng xoay thì phải nhường đường cho xe bên trái phía trong vòng xuyến. 2B vượt trong ngã tư cũng sai nốt. Gặp xxx thì cả 2 chung chi bánh mỳ.
Em vào vòng xoay trước và sắp tách khỏi vòng xoay. Tay này phía sau xe em vượt lên. Sao em phải nhường cho một xe tại vòng xoay mà tại thời điểm đó nó không hiện hữu hở bác?:3duongbia:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Tào lao, nhường cho xe bên trái khi hai xe cùng vào vòng xuyến anh ơi.
Kinh nghiệm cho chủ thớt là khi vào vòng xoay, nhanh chóng trong điều kiện an toàn khép ngay cánh trái, để cò n chiến đấu hai hướng còn lại.

Hạng B2
10/8/14
104
62
28
HCM
Giờ giải quyết sao thì đúng là bác cũng chi 5 xị rồi.
Còn đúng sai thì em vẫn đang ngồi hóng để rút kinh nghiệm.

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Không thấy bác nói là đã bật xi nhan trái?

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
theo em ứ đền,nó có mùi men thì cứ gọi XXX đến đây hòa giải,mình đâu có đi sai luật,nó thì có cồn là hành rồi(cái này là có luật)
còn em nghỉ XXX tới thì kiểu như hòa giải,kêu mình đền chút tiền rồi xong, đâu cũng vào đó, tội là tội nhà giàu đi 4banh thôi