Hạng B2
30/3/05
401
289
63
Cabin
cái j cũng chuẩn rồi :) chỉ mỗi cái cách âm thì kg thể gọi là tương đối được bác ah! chấp nhận sự thật là kg ổn lắm, theo cá nhân e phần vì hàng ghế sau gập thông với cốp và trên nóc thêm cái sunroof nên cách âm m3s kg ok lắm
Quả lốp 17" nữa bác!

• Like
Reactions: Xuan Thanh
Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
cái j cũng chuẩn rồi :) chỉ mỗi cái cách âm thì kg thể gọi là tương đối được bác ah! chấp nhận sự thật là kg ổn lắm, theo cá nhân e phần vì hàng ghế sau gập thông với cốp và trên nóc thêm cái sunroof nên cách âm m3s kg ok lắm
Theo mình biết thì các xe lắp ráp tại VN thì không thể đòi hỏi độ ồn ngon được. Vả lại những cái xe dưới 1 tỷ thì không thể đòi hỏi cách âm tốt được!... :rolleyes:
Mình nghĩ Xuan Thanh bảo hài lòng có lẽ là với cái giá ấy, chất lượng xe như vậy là ok rùi!... :rolleyes:
Các bạn ngồi thử cái xe Civic 1.8 (giá hơn con M3 này cả 100tr) xem nó có hơn tý nào không?... :rolleyes:

Hạng B2
20/7/10
239
14
18
44
TPHCM
1.Đúng là 3S phuộc sẽ bị tưng nên bác nào bít rõ về kỹ thuật có thể tư vấn cho a e phải thay phuộc khác loại nào và cùng mua số lượng lớn sẽ có giá ok. E mới bão dưỡng 5.000km và hỏi mấy đại ca ở đó thì họ nói phuộc vậy bình thường- potay.
2.Xe e đi trên 5.000km rùi, khoảng 9,5l-10l/100km- có chạy máy lạnh, chủ yếu trong TP( đoạn đường e đi là: Nhà Bè-Q8,Q8-Tỉnh Lộ 10), còn đi tỉnh thì khỏi bàn.
3. Bác chỉnh nút tròn về số 1 và bác ra đường nào ko có đèn đường sẽ cảm nhận rõ đèn sẽ chiếu xa.
4.Bác chịu khó mỗi lần rửa xe thì cạy những viên đá găm vào bánh xe thì xe sẽ êm hơn.
5.Về nước sơn thì rất là dễ trầy nhe các bác.
6.Cao su gạt nước cũng ko ok cho lắm, chắc e đậu xe ngoài nắng cả ngày nên cao su bị chai ???

E lật tung cái thớt Mazda mà chả thấy chổ nào tổng hợp thông tin về 3S nên e xin lập thớt này để anh e có sở hữu 3S vào oánh giá và thảo luận nhằm có nhiều kinh nghiệm chăm vợ và giúp vợ luôn trẻ đẹp dài lâu.
E có nghe nhiều thông tin về 3S - xấu có - tốt có. cái tốt thì ai cũng thấy còn cái xấu cái chưa được thì đa số đều dấu hoặc tạm hài lòng. Xe e mới lấy nên có cái cảm nhận được cái chưa?
Em tạm đưa ra 3 cái nhiều người chưa hài lòng về 3S
1. Đánh giá về Phuộc và độ êm của phuộc xe - cái này nhiều Bác chê nhưng tình trạng như thế nào sau khi đã đi được 1000km hoặc hơn thì mời các Bác đánh giá giúp em.
2. Mức tiêu hao nhiên liệu thì theo các Bác hay nói chạy khoảng >1000km thì giảm xuống còn khoảng 8L - không biết có đúng vậy không?
3. Đèn lái: đèn chiếu xa - đèn pha thì em thấy hoàn toàn hài lòng. còn chiếu gần thì ôi thôi nó chỉ chiếu khoảng 10m - nói chung là e chả thấy gì (vậy Bác nào khắc phục như thế nào chia sẽ cho anh em biết - chi phí luôn càng tốt nha)
Còn điều gì chưa hài lòng hoặc cần chia sẽ các anh em nhiệt tình tham gia để mọi người chăm vợ kỹ hơn và yêu vợ nhiều hơn nha.
Thanks các Bác đã ủng hộ

Hạng D
2/8/14
3.205
6.736
113
Phước Kiển, Nhà Bè
e mới test Nhà bè - Gò công đi về 150km. e oánh giá sơ bộ thêm:
1. Mức độ ồn e thấy chấp nhận được, mở nhạc nghe tốt. còn ồn chủ yếu tiếng lốp (nghe nó cũng hay hehe).
2. xe e mới chạy được 230km thôi nhưng thấy báo mức tiêu thụ 9.7L như vậy là quá ổn cho xe mới rồi (tốt độ trung bình 60km/h vòng tua tầm 1.300 - 2.000).
3. Có khoảng này e thấy không ổn: chiều nay e đi gặp trời mưa, đến khi hết mưa xong thì kính lái bị mờ ở phía ngoài, bấm sưởi kiếng không hết, cứ tầm 30s e phải gạt kiếng 1 lần dù trời không mưa. E đoán nguyên nhân có thể hơi nước chổ mấy lổ thông hơi nắp ca pô thoát lên. đang thấy lo lo vì chả thấy đường.
4. Đèn thì nay chạy đường trường mới thấy cũng kg đến nổi tệ e để mức chỉnh số 0 luôn.

• Like
Reactions: kevintrung
Hạng B2
30/3/05
401
289
63
Cabin
@Xuan Thanh: hôm nay e cũng đi mưa tuy nhiên không gặp vụ kính lái mờ như bác nói!
P/s: từ lúc lấy xe về e đi trong TP gặp trời mưa chắc cũng hết 40%. Mấy trận mưa to vãi hàng!

• Like
Reactions: Xuan Thanh
Hạng D
2/8/14
3.205
6.736
113
Phước Kiển, Nhà Bè
e cũng gặp 2 trận mưa rồi, mưa lúc chiều không lớn. nhưng sau đó nó mờ kg thấy đường luôn. e tưởng ở trong nhưng đưa tay lên gạt thì không phải. e phải gạt mưa cứ mỗi 30s. chả biết sao

Hạng D
17/5/12
1.087
155
63
31
Tp. Vũng Tàu
E xin bổ xung thêm một ít tiện ích ngoàn speed alarm, và Set maintenance.
- có thể chỉnh âm thanh tín hiệu nhỏ hơn, bác nào mà bật đèn ưu tiên thì dùng cái này. Nó kêu nhỏ đỡ nhức đầu.
-đổi đc đơn vị hiển thị, Km or mile, độ C or F.
-cái tiêu hao nhiên liệu trung bình, tức thời chắc các bác đều bít.
theo e Xe này có những nhược điểm:
- bên trong cabin: đầu DVD đọc đĩa kém, tiêu hao nhiên liệu trung bình mỗi lần dùng phải reset, bóng halogen sáng yếu, khoang chứa đồ thấp, ko có autolock.
- bên ngoài: chỉ có nhược điểm lớp sơn quá mỏng:(

còn chuyện gầm ồn thì e thấy so với các bạn cùng phân khúc thì M3S ngon hơn:)

Bản 2014 hy vọng sẽ khắc phục đc, và thêm đc cái dàn lạnh phía sau + với cái cruise control:)