Hạng B2
1/6/14
271
257
63
41
xe em từng bị nổ lốp với vỏ bs vì 1 lí do rất đơn giản, thấy vỏ mềm mềm thế là cứ bơm căng vào, hình như gần 4kg5, chạy từ Long khánh đến TP LOng An ko sao, lúc về chạy 1 đoạn để quay đầu ngay đường nhựa thế là bùm.... xuo'ng xe kiem tra, bị nổ tét bên thành xe như chủ thớt. vỏ thì còn dc 80phan tram, may mà chạy chậm 10km/h.
Theo e nhận định thì chủ thớt bơm bánh căng quá, lại để chỗ nắng nóng, chạy 1 đoạn nó tự nổ cái bùm, giờ kinh nghiệm bơm từ 2kg8 đến 3kg1 là vừa.

Tập Lái
4/11/11
14
7
3
32
xe em từng bị nổ lốp với vỏ bs vì 1 lí do rất đơn giản, thấy vỏ mềm mềm thế là cứ bơm căng vào, hình như gần 4kg5, chạy từ Long khánh đến TP LOng An ko sao, lúc về chạy 1 đoạn để quay đầu ngay đường nhựa thế là bùm.... xuo'ng xe kiem tra, bị nổ tét bên thành xe như chủ thớt. vỏ thì còn dc 80phan tram, may mà chạy chậm 10km/h.
Theo e nhận định thì chủ thớt bơm bánh căng quá, lại để chỗ nắng nóng, chạy 1 đoạn nó tự nổ cái bùm, giờ kinh nghiệm bơm từ 2kg8 đến 3kg1 là vừa.
Không rõ lốp Fortuner phải bơm căng đến vậy ạ? Camry em toàn bơm 2,3kg là cùng không dám bơm hơn.

Hạng C
13/11/09
705
199
43
45
Số mình may hơn, cũng lấy và chạy FT đợt trước tết nhưng đi cao tốc về thấy BT. Mình cũng sợ tình huống này nên trước khi đi kiểm tra vỏ kỹ.

Tập Lái
7/3/15
26
15
3
53
ko đền thì đem cái lốp đến tận phòng giám đốc show mà vất vào phòng nó . 4h30h chiều đi xe máy đến cửa show chờ thằng nào bác ghét đi làm về cho xe nó vài viên gạch :3dcuoi: xem nhà nó ở đâu cứ 1 tuần đi chơi qua cứ làm con dao nhọn đâm nát 4 lốp xe nó ra cho bõ ghét :3dyte:
Sau 1 tuần vợ sẽ thăm nuôi ở Chí hòa tội gì thì tự hiểu