Hạng C
11/7/06
734
9.560
93
Vẽ chuyện thật, tập trung làm cho nhanh, giờ mà nắn rồi kiện cáo nữa thì đến mùa quýt, chán.

Hạng B2
24/3/17
219
247
58
Tại sao ko tập trung làm vành đai 2,3 cho xong trước mà giờ tính tới vđ 4 rồi anh em ?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.888
12.163
113
Đời TT này xin ý kiến, đời sau sửa quy hoạch, đời tới xin điều chỉnh kinh phí, tóm lại là đặt mục tiêu đến đời TT thứ mấy mới được thi công?
Đến đời mà nghề thủ tướng chuyển thành tổng thống thì sẽ thi công bác ạ.

Hạng F
3/10/15
9.888
12.163
113
Tại sao ko tập trung làm vành đai 2,3 cho xong trước mà giờ tính tới vđ 4 rồi anh em ?
Thì tính mà.
Ít năm nữa tính đến vài đai 10 luôn cho thành tích cao mà lãnh thưởng.

Hạng D
26/1/11
1.175
1.225
113
Giờ đỉnh cao rồi anh. Mí ảnh ko ham nhà mặt tiền đâu. Chỉ cần dự án tỉ đô của mấy ảnh thành mặt tiền thôi :D
Em nể nhất là ông nào bà nào trên miền núi nắn sao thành 3 mặt tiền luôn...cùng băng với nhau mà chơi zậy là ko được zồi :D

• Wow
Reactions: Đi Đò
Hạng B2
20/1/11
387
675
93
Mấy má làm giúp con nốt 3 đoạn còn lại của Vành Đai 2 với. Cắt ca cắt củm dành dụm cả đời mới mua được cái nhà, mà đợi mấy má 10 năm rồi đường chưa xong.
Đợt này cụ V V T có ngồi ghế chủ tịt thì nhớ nơi đã cưu mang cụ nhé. Ngoài ra, chỗ gần gủi thì cụ rỉ tai cụ Tỏng cho Hồ Chí Minh giữ lại 32% như HN, để còn có tiền mà làm đường.
Vẻ ra cho đã, mà cơ chế (PPP) thì bế tắc thì tiền đâu làm?
Hạ tầng giao thông là miếng mồi “béo bở” mà rất nhiều Nhà đầu tư nước ngoài, số ít trong nước rất muốn tham gia. Các cụ làm sao mời được họ, nhưng làm với giá hợp lý (các gói cao tốc vừa rồi thêm lợi nhuận phù hợp) là ok.

Hạng F
29/10/16
11.629
22.565
113
Pháp
Quy hoạch lại thì dân ở tuyến dự định cũ khóc ròng,
Đất từ 4t m2 lên 40tr m2 coi như mây khói
Là nhà thì dân được quyền sở hửu mà ...còn đất thì quyền xữ dụng mà thôi. Nhưng nếu đất để dành cho bộ quốc phòng chống .... TQ còn có 4 triệu /m² hey còn 400K thì mình làm thế nào :):):)
Cái hài ở VN là dự án, quy hoạch treo hàng thiên niên kỉ không hà! Tại sao lại có vấn đề bất cập về các dự án? Tại sao lại treo thời gian dài, tại sao lại bắt người dân chờ đợi, thậm chí không thể xây cất hoặc sử dụng đất của chính mình vì những quy hoạch treo? Câu trả lời có phải là vì "lợi ích nhóm" chăng? Ví dụ điển hình: huyện Bình Chánh, Nhà Bè,.....
Gần nhất là thủ thiêm ...cả chục năm nay rùi bác. không phải đất quốc phòng, cũng không phải đất phát triển, nó chỉ là đất xây nhà, chung cư thì sao ? từ 4 triệu lên 4 tỷ nà ...
Cứ như quy họach đã phê duyệt mà làm! Cấm sửa, cấm cãi!
Em làm đường cho lạc đà đi, vừa COP26, vừa không ô nhiểm, không tốn xăng dầu, thuế môi trường được không bác:):):) ..Nói chứ nói là một chuyện, làm là chuyện khác, xong là chuyện khác nửa, và chất lượng là còn xa vời ..đợi vào 30 tháng 2 năm sau nha bác ...