Hạng D
16/5/17
1.864
2.937
113
Du lịch VN chán ồm, ko có gì chơi cả, vừa bụi, vừa rác, vừa ô nhiễm, du khách đến TPHCM trong bán kình 200 km có chỗ nào chơi ko mấy anh. Nên phải phát triển đồng bộ thôi.
Trước kia cái kênh Nhiêu Lộc hôi hám, ai cũng chửi ko thể cải tạo dc, giờ trông ổn rồi đó mấy anh.
CG ptrien du lịch làm gì :D trừ khi Vin làm khu như VOP, VCP, đi muc cát miền Trung lấp vào :)

Hạng F
8/8/06
6.456
21.039
113
40
CG ptrien du lịch làm gì :D trừ khi Vin làm khu như VOP, VCP, đi muc cát miền Trung lấp vào :)
Sẽ phải như vậy thôi bác, thêm cái công viên chủ đề, địa điểm du lịch... chứ có gì đâu mà chơi. Bác cứ đến Singapore, đâu ai đến Sing để tắm biển.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.937
113
Sẽ phải như vậy thôi bác, thêm cái công viên chủ đề, địa điểm du lịch... chứ có gì đâu mà chơi. Bác cứ đến Singapore, đâu ai đến Sing để tắm biển.
mở luôn Vin Wonder thì chắc ổn, kiểu mô hình Vin Pearl Nha Trang

Hạng F
8/8/06
6.456
21.039
113
40
phục vụ ng V, chứ qte tới disney làm gì, nc nó có rồi
Cả châu á hiện nay chỉ có: Nhật, Hồng Kong, Trung Quốc là có Disney, Sing thì có Univesal. Dân Nhật họ mua vé Disney chơi cả năm. và khách du lịch Tokyo gần như điều bỏ ra 1 ngày để đến đó.

Hạng C
24/2/11
799
19.370
93
Làm thì làm luôn cái Disneyland mới thu hút nhiều khách quốc tế đến.
Hiện tại SG ko có những thứ mà 1 đô thị ở cấp độ >= 2nd word đang có:
Safari/ zoo tiêu chuẩn
Vòng đu quay
Thủy Cung Aquarium
1 quảng trường mang tính chất Iconic
Nếu làm ở Thanh Đa là đẹp nhất, Cần Giờ quá xa.

Disneyland thì xa vời quá, vì chỉ có 1st world mới tải được ( Hongkong Tokyo Shanghai...)

• Like
Reactions: thanhyk
Hạng D
9/1/15
2.601
3.911
113
40
Quy hoạch rồi để đó thôi, làm cho có với thiên hạ chớ tiền, cơ chế, ai chịu trách nhiệm chính đếch đâu làm.

Hạng D
16/7/19
1.127
3.517
116
Ng dân mơ hồ về những ý tưởng của Tp - chưa có j ở dạng đã và đang mà chỉ nghe dc những từ khởi động, rục rịch, sẽ, dự kiến... mãi loay hoay chưa biết phải làm j khi đầu tàu đã chậm dần - để lấy lại gia tốc sẽ thật là khó khăn.

Hạng B2
2/10/15
306
646
93
34
Du lịch VN chán ồm, ko có gì chơi cả, vừa bụi, vừa rác, vừa ô nhiễm, du khách đến TPHCM trong bán kình 200 km có chỗ nào chơi ko mấy anh. Nên phải phát triển đồng bộ thôi.
Trước kia cái kênh Nhiêu Lộc hôi hám, ai cũng chửi ko thể cải tạo dc, giờ trông ổn rồi đó mấy anh.

Có cái công viên nước mới của CDT Suối Tiên xây ngay ngã 3 Vũng Tàu đấy, ok lắm nhé.