Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
RE: Trong này còn bao nhiêu bác yêu Cielo

Trích đoạn: neucomotngay051

đúng là em đang tim cielo 70tr bác à bác biết thì giới thiệu cho em nhé mà bác cũng đang chay nó phải không
Đúng là mình đang đi cielo, xe tân trang từ "đầu đến chân", trước khi rước con này, mình cũng đi tìm và coi mấy con cielo giá 70 và dưới 70, nhưng nhìn con nào cũng thấy oải cái khoản phải làm lại đủ thứ, mà mình lại chẳng quen với cái garage nào, nên quyết định mua xe tân trang sẵn trong garage để có ràng buộc "bảo kê" cho nó luôn. Mua xe cũ thì phải chịu khó thôi, phải làm đủ thứ theo ý mình hết, nói chung đáp ứng cái sự sung sướng :) và cả khổ :( cực của bản thân là ok. Về độ đầm của xe thì chỉ mới test 110km/h đường ruộng thấy cũng êm re.
Hiện mình cũng không biết có chiếc nào, nhưng nếu cần tư vấn về con này thì giờ mình có cả bụng kinh nghiệm về nó :) chơi xe cũ vọooc đủ thứ mà.

Hạng B2
17/5/08
183
1
0
53

nếu bác có nhiều kn về em này thì em yên tâm rồi sau này có lẽ phải nhờ bác nhiều vì em đang có ý định gắn bó với nó
thật sự với bác là em chưa một lần thấy tận mắt nhìn tận tay con này hoàn toàn chỉ nhìn qua hình ảnh giá họ rao trên mạng thì rất nhiều từ 50-100tr bác nghĩ em nên mua con ngon ngon 80tr hay là con tàn tàn 50tr về dọn từ từ

Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm

nếu bác có nhiều kn về em này thì em yên tâm rồi sau này có lẽ phải nhờ bác nhiều vì em đang có ý định gắn bó với nó
thật sự với bác là em chưa một lần thấy tận mắt nhìn tận tay con này hoàn toàn chỉ nhìn qua hình ảnh giá họ rao trên mạng thì rất nhiều từ 50-100tr bác nghĩ em nên mua con ngon ngon 80tr hay là con tàn tàn 50tr về dọn từ từ
Sự khác biệt giữa xe cũ và xe mới là cái cơ duyên. Xe cũ thì có duyên mới có xe theo mình muốn mà bớt "cục tức". Vì xe này chạy taxi nhiều nên nếu bác mua được xe gia đình thì quá tốt. Có rất nhiều thứ để quan tâm:
- Nếu không quan tâm đến cái biển "taxi" thì mua xe nào mà mình cảm thấy thỏa mãn là ok.
- Nếu quan tâm nhiều đến cái biển thì nên mua xe gia đình sử dụng, hoặc tìm được xe ngoại tỉnh chuyển về nơi cư trú thì nó sẽ là biển dân dụng (Cái này chỉ áp dụng với tí bệnh sĩ, hông sĩ thì phải vui với gì mình có, mua bằng tiền mà!! :D)
- Thực ra mua xe làm sẵn mà mình ưng ý rồi thì ok, nhưng nếu mình không ưng ý lắm thì phải làm lại nhiều thứ = tiền cả. Nếu có garage nào quen thì tốt, hông thì tùm lum thứ. Cái này khó tư vấn nên mua cũ hay mua đã đại tu.
- Để mua xe này thì phải biết nguyên thủy của nó mà nhắm chừng, ví dụ nguyên thủy: Phun điện tử đa điểm, dùng nhiều cảm biến, tay lái không trợ lực (95), không đồng hồ rpm, kính quay tay....quan trọng cái máy có êm không? Làm tốt thì êm (Dù làm máy không nhiều tiền lắm)
- Xe này cũng bị chứng ga cao bất tử, garage thay cái điện trở khỉ gió gì đó thì thấy hết.
- Nếu mua xe dân thường "chìa khóa trao tay" thì chắc chắn phải chạy thử các kiểu, thử số, thử tốc độ, độ rung, thử có ra khói.......vì trao rồi đâu còn ai bảo kê nữ, chỉ còn mình Bác bảo kê thôi.

--------Xăng lại tăng giá--------

Hạng B2
17/5/08
183
1
0
53

xe gia đình cũng có nhưng còn ngon thì họ lại đòi giá cao em khả năng chỉ 80tr trở về chỉ sợ xe tân trang lại mà bán giá xe gia đình thôi có lẽ em phải đi coi mấy chiếc cho có chút kn rồi mới dám vác tiền đi mua
mà hai loại này đời 95 hay 96 có hơn nhau cái gì không bác

Hạng C
16/3/05
574
1
18

Độ trông ngon hơn accord đấy chứ.

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57

em củng kết em này,củng đang tìm 1em về làm lại ,trong hoàn cảnh hiện nay cielo là SỰ lựa chọn hợp lý

Hạng B1
9/7/08
92
0
0

Trông mấy e này cũng được ra phết đấy chứ!:)

Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

em có đầy đủ specs em này nè.. do hồi đó đi coi triển lảm, xin catalogue để dành.. nếu bác nào muốn em up cho

Hạng C
10/5/08
903
1
0
Visit Site

bác úp cho em đi em đang tim hiểu em này

Gà đen.. chiều em Ắp cho bác nhé. Em nó có kiểu dáng đẹp dưng dàn nhựa đèn mau xuống cấp, chóng lão hóa.