Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó
RE: Tự lắp MP3 Player vào Cát sét - quá rẻ !

Theo em các bác nên chơi CD MP3 rẻ hơn là dùng thẻ nhớ nhiều, bởi vì 1 CD MP3 có thể chứa được 5 - 10h nhạc tùy theo chất lượng nén. Muốn nén nhạc các bác kiếm phần mềm convert CD->MP3 rất nhiều như kiểu Nero, Music Match, Windows Media Player,....Sau đó ghi ra CD. Nếu không có đầu ghi CD các bác đem ra hàng dữ liệu vi tính họ ghi cho, chỉ khoảng 10000/cd là tối đa. Đĩa MP3 bây giờ bán cũng rất nhiều. Thẻ nhớ hay ổ cứng di động thì đắt lắm.[:eek:]

Nữa là đầu đọc CD MP3 sẽ bền hơn CD thường, bởi vì CD khi chạy quay liên tục, MP3 chạy bằng bộ đệm như bác batong nói, thường thì nó quay khoảng 20s để nạp cho 2 phút phát nhạc nên đầu đọc sẽ đỡ hại hơn là quay liên tục. Họa chăng MP3 bị giật là do khi nạp bị xóc.[>:]

Em không biết giá 1 đầu CD/MP3 ở nhà giá bao nhiêu, em ở Pháp giá khoảng 88 euros đầu Trung Quốc kiểu RoadStar hay Tokai hay Takara,.... Em nghĩ ở nhà rẻ hơn vì gần Trung Quốc;)

Hạng B2
18/9/04
295
4
18
Đâu đó

Theo thiển ý của em thì bác xem cái dàn âm thanh trên xe của bác có đường vào của audio không? Nếu có thì bác tìm một cái jack (thông thường là 3mm ra 3mm), rồi đầu này bác gắn vào đường ra của Discman, đầu kia gắn vào đường vào của dàn âm thanh trên xe bác.

Nếu dàn không có đường ra thì nhờ một ông thợ điện tử nào đó hàn đấu ra một đường là có ngay, bởi vì công suất discman rất nhỏ nên phải nhờ dàn trên xe "kích đít";)
Tuy nhiên theo em thì đấu loằng ngoằng trên xe trong khoảng diện tích chật hẹp có vẻ hơi mất mỹ quan và rườm rà quá. Nói chung là nên mua đầu mới. Em thấy ở nhà có loại CD/MP3/VCD đó.:)
Giá cả ở nhà em không rành lắm, các bác thích thì tham khảo qua ở đây nhé(giá ở Pháp)
http://www.marcopoly.com/hub.php?ix=C.2&id=2593&ix=&px=
Trích đoạn: fiateds

nếu có diskman mp3 thì làm cách nào để gắn vào xe hả bác kiến trúc sư Nghia?

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Em thấy trong Thiên Hòa CMT8 có Diskman CD/MP3/VCD hiệu Panasonic khoảng 1tr6 (ngon hơn hàng Tàu là cái chắc) Bác nào thích đến đó xem thử.
......Có bác nào biết chỗ bán cái băng ngậm không???:( (Bác otosaigon cho em biết giá nhưng chưa chỉ chỗ:()