Hạng D
14/12/12
1.410
647
113
Dĩ An - Bình Dương
Chào cả nhà OS - Bằng lái của em sắp tới hạn đổi ( Tháng 6.2024) em có tham khảo vài thông tin trên face và bạn bè thì
1/ Đổi online ( yêu cầu cơ bản là giấy khám sức khỏe. ảnh phải ở dạng số...) Nhưng rủi ro đen một phát thì chưa biết sao
2/ Đổi ỏ Nguyển ảnh thủ - q12 - hcm ( Em chưa biết địa chỉ chính xác) - Chỗ này tất cả trong một, qua trưc tiếp vừa khám vừa làm luôn
3/ Thêm thông tin: Nếu đổi trực tiếp (offline) thì bất kể đâu trên toàn quốc phải không ạ

Em chọn PA 2 vì đang quá rỗi. mà khỏi phải vô Cơ sở y tế khám lấy giấy/ Không biết em có lựa chọn đúng không ( Năm em đổi từ giấy qua Pet - em có người quen, nên đưa giấy ký tá - chụp hình chờ gọi tên là đi về... hhee giờ không còn nữa nên lại phải hỏi cả nhà đây)
Mong cả nhà chỉ em một vài điểm mấu chốt để làm ạ/ Rất cám ơn.

Tư vấn đổi bằng lái B2 hết hạn
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/7/07
1.180
9.023
113
GPLX mềnh đến 7/2024 hết hạn. Hôm qua CN đi khám gần nhà nhanh gọn, hẹn sáng nay 9h quay lại lấy giấy chứng nhận khám sức khỏe có mã số vì phải có bs ký đóng dấu. Về nhà lên máy tính gõ 5 phút xong (trước đó đã chụp hình GPLX và CCCD). Chừng 30 phút sau có mail kêu đóng tiền. Done

doi gplx.jpg

Hạng D
21/7/07
1.180
9.023
113
Cập nhật: đã có ngày hẹn trả 13/5/2024. Đúng 1 tuần. Bưu điện ship tận giường chắc thêm 1 vài ngày nữa.

Hạng C
23/5/13
844
933
93
CX Thanh Đa
adwin.com.vn
mình cũng sắp hết hạn, chắc đổi sớm luôn, à lúc trc có bằng lái 2 bánh ko thời hạn, bị nó ghép chung bằng ô tô thành ra bị thời hạn, có tách ra đc ko các bác nhể?

• Haha
Reactions: s500hybird
Hạng D
21/7/07
1.180
9.023
113
Vậy là chỉ cần giấy khám sk + ảnh cccd + ảnh gplx cũ là ok ah B ? Mình cũng sắp hết hạn. Đổi online, ship tận giường tiện quá.
File ảnh nền xanh mới chụp để upload nữa, ảnh này in vô gplx mới. 2 ảnh 4x6 nền trắng cũng được để dán vào giấy KSK, nhận dạng đúng người đi khám.