Tập Lái
21/12/15
40
14
8
34
chào các bác,

Tình hình là ngày 1/1 này em khởi hành đi nha Trang. Do không rành đường lắm nên mong các bác tư vấn giúp em tuyến đường nào đi đẹp, nhanh và hạn chế XXX. Mong các bác chia sẽ giúp em những đoàn nào hay có XXX mai phục luôn ạ!
Nếu tiện thì các bác chia sẽ giúp em = cách chụp hình google map thì em cám ơn rất nhiều!
Chúc các bác một ngày vui vẻ!
Cảm ơn

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
30/11/11
346
236
43
Trái đất
Nhiều người như bác chủ thì mình sẽ mở trang wed về dịch vụ này. Nói cho vui thôi. Bác ở Sì Gòn đi Nha Trang thì có 2 hướng đi tốt nhất là đi Ql1, đi Đà lạt qua. Về phần xxx thì không phải lo, bác để ý bb là ok. Còn vô tình bị vồ thì thương lượng không nên quá lo phần xxx mà đi đường không thỏa mái

Tập Lái
21/12/15
40
14
8
34
Nhiều người như bác chủ thì mình sẽ mở trang wed về dịch vụ này. Nói cho vui thôi. Bác ở Sì Gòn đi Nha Trang thì có 2 hướng đi tốt nhất là đi Ql1, đi Đà lạt qua. Về phần xxx thì không phải lo, bác để ý bb là ok. Còn vô tình bị vồ thì thương lượng không nên quá lo phần xxx mà đi đường không thỏa mái

có đoạn nào tốc độ thấp hơn quy định dạng như thành thị bthg 50km/h thì ở đó có 20 30kmh ko bác hihi
em sợ có bb mà nó gài mình nó dấu dưới tán lá em ko thấy thôi ạ!
QL 1a đoạn từ tp đi Nha Trang làm xong chưa bác nhỉ? nắm ngoài em thấy đang làm quoằn quệnh

• Like
Reactions: Latumi
Hạng F
1/6/15
5.555
28.734
113
Bác chủ chưa nói bác ở đâu thì cũng khó, nếu bác ở Thủ Đức thì đi Phạm Văn Đồng, ở Bình Thạnh thì đi Bạch Đằng, ở quận 1,3 thì đi Nam Kỳ Khởi Nghĩa, ở Chợ Lớn thì đi ngõ Bảy Hiền, điểm đến là Tân Sơn Nhất, đường đẹp và an toàn nhất đó bác :D

Hạng B2
8/5/06
347
162
43
Bác tham khảo lộ trình nầy (xem link). Gia đình tôi đi Nha Trang thường chọn đường nầy. Không xa hơn đường quốc lộ bao nhiêu. Đường nầy có ưu điểm là chạy ven biển, cảnh đẹp, đường tốt, vắng xe và ít CSGT. Có nhiều nơi ta có thể dừng lại để chụp ảnh và Picnic...Nói chung là một cung đường thư giãn...
Chúc bác có chuyến đi thú vị và an toàn. Nhớ giữ đúng tốc độ quy định.

https://www.google.com/maps/d/edit?hl=vi&authuser=0&mid=zqV__l3kuDbY.kQO859sQvqYo

Hạng C
13/10/14
670
753
93
42
TP. Hồ Chí Minh
chào các bác,

Tình hình là ngày 1/1 này em khởi hành đi nha Trang. Do không rành đường lắm nên mong các bác tư vấn giúp em tuyến đường nào đi đẹp, nhanh và hạn chế XXX. Mong các bác chia sẽ giúp em những đoàn nào hay có XXX mai phục luôn ạ!
Nếu tiện thì các bác chia sẽ giúp em = cách chụp hình google map thì em cám ơn rất nhiều!
Chúc các bác một ngày vui vẻ!
Cảm ơn
Theo em, bác đi QL1. Đường đẹp. Không có đoạn nào giới hạn tốc độ dưới 40. Trên cung đường này, nếu muốn ngắm cảnh tí xíu thì đi theo hướng Sài Gòn - Bà Rịa - QL55 - Phan Thiết - QL1 - Nha Trang.
Còn không, cứ là phát SG - Nha Trang theo QL1.

Cũng còn phương án khác là đi theo QL14. Nếu đi theo hướng này, bác hỏi bác @Nongnong là chuẩn.

• Like
Reactions: tonyfocus2015
vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Đường đi SG-NT đẹp, vắng xxx thì bác đi như sau:

Cao Tốc - Dầu Giây - QL1 - Phan Thiết - Cà Ná - Ven biển Ninh Thuận - Cam Ranh - Nguyễn Tất Thành - Bãi Dài - Nha Trang.

Lộ trình trên thì đẹp, vắng xxx như bác muốn (vắng xxx là đoạn ven biển Ninh Thuận dài 102km)
QL1 từ SG-Cà Ná là đẹp và dễ đi. Tuy nhiên theo lộ trình trên thì mất thời gian lắm (khoảng 10h đó)

Lẹ thì cứ QL1 thẳng tiến là đến Nha Trang vì QL1 giờ đường tốt và dễ đi.

• Like
Reactions: tonyfocus2015
Tập Lái
11/9/15
16
13
3
Bác tham khảo lộ trình nầy (xem link). Gia đình tôi đi Nha Trang thường chọn đường nầy. Không xa hơn đường quốc lộ bao nhiêu. Đường nầy có ưu điểm là chạy ven biển, cảnh đẹp, đường tốt, vắng xe và ít CSGT. Có nhiều nơi ta có thể dừng lại để chụp ảnh và Picnic...Nói chung là một cung đường thư giãn...
Chúc bác có chuyến đi thú vị và an toàn. Nhớ giữ đúng tốc độ quy định.

https://www.google.com/maps/d/edit?hl=vi&authuser=0&mid=zqV__l3kuDbY.kQO859sQvqYo

Năm nào em về NT cũng đi gần giống như bác, nhưng em đi xe máy, nên khám phá đc nhiều đoạn khá là hay ho, ví dụ đoạn qua Hồ Cốc bác xuống thẳng ven biển luôn cho nó có không khí biển.
Đoạn rẽ ra cao tốc bác đi xuống Mỹ Xuân thì em đi ngược lại ĐT769 để đi Hương Lộ 10, đoạn đầu khá xấu nhưng đoạn sau đẹp tuyệt vời :)
Năm nay em về NT bằng oto, đang phân vân đi kiểu này hay đi QL đây :D