Tập Lái
23/7/14
0
5
3
41
E mạng mộc chị Thảo ơi, màu nào ok chi?
Bạn mạng mộc vậy màu tốt nhất cho bạn là những màu thuộc hành này: xanh lá cây, xanh đọt chuối..(những màu liên quan đến cây cối), màu tốt tiếp theo thuộc về hành thủy (thủy sinh mộc) như: đen, xám đen, xanh nước biển...bản chất của thủy là những màu tối. những màu thuộc hành Thổ như: Nâu đất, vàng..cũng được vì Mộc khắc thổ ( bản thân bạn là Mộc, mộc khắc thổ nên có thể khắc chế được nó. Màu không tốt với bạn là Hỏa như: cam, hồng, đỏ... vì Mộc sinh hỏa là sinh xuất, màu thuộc hành kim như: trắng, Vàng ánh kim...Kim khắc Mộc.
Nhưng để xét màu nào thật sự hợp với mình thì bạn cần phải xét 3 yếu tố:
Yếu tố thứ 1 mạng (phần này ít quan trọng nhất vì mạng chỉ như cành lá bên ngoài ) yếu tố quan trọng hơn là cung phi vì cung phi thuộc gốc bên trong ( gốc rễ có tốt thì cành lá mới xum xuê :). Yếu tố quan trọng nhất là xét theo bát tự (Năm, tháng, ngày, giờ sinh) để xem mình vượng hành nào, khuyết hành nào để bộ xung cho nhau. Ở đây mình sẽ xét một VD cho bạn dựa theo mạng và cung Phi ( VD: Nam sinh năm 1982 mạng: Đại hải Thủy (nước biển lớn) cung phi là LY (hỏa), phía trong và ngoài của người này khắc nhau, vậy người này nên sử dụng hang Mộc để tạo ra vòng tương sinh: Thủy sinh Mộc, Mộc sinh Hỏa là tốt nhất.
Nhưng cũng sinh năm 1982 là nữ thì lại khác: Mạng cũng là: đại hải thủy nhưng cung phi lại là: Càn (Kim). Nên người này có thể dùng những hành thuộc về: Kim hay Thủy đều được.
Hôm nào mình sẽ viết một bài xét theo Bát tự cho bạn. Hy vọng bài viết có thể giúp ích cho bạn trong việc chọn màu xe tốt :)

Tập Lái
28/7/14
0
0
1
39
Mình sinh năm 84 mạng kim, vợ sinh năm 88 mạng mộc thì nên chọn xe màu gì thế?

Tập Lái
23/7/14
0
5
3
41
Mình sinh năm 84 mạng kim, vợ sinh năm 88 mạng mộc thì nên chọn xe màu gì thế?
Bạn sinh năm 1984: Giáp Tý mạng hải trung kim (KIM), cung phi Đoài (KIM)
Vợ bạn 1988: Đại lâm mộc (Mộc), cung phi Chấn cũng là Mộc.
Cả cung phi và mạng bạn đều khắc vợ vậy nếu cả 2 vợ chồng bạn hay sử dụng xe chung với nhau thì nên chọ màu thuộc hành THỦY để tạo nên vòng tương sinh: Kim sinh Thủy, Thủy sinh Mộc. còn nếu bạn hay đi thì nên chon màu thuộc hành kim như: Trắng, vàng ánh kim... sẽ tạo nên Cuộc vượng (tốt), nếu vợ bạn hay đi thì nên chọn những màu thuộc Mộc cũng sẽ giúp tạo nên cuộc Vượng cho vợ bạn. Còn 2 vợ chồng hay đi chung với nhau thì cũng có thể chọn theo cách: ai là trụ cột trong gia đình thì nên chọn màu hợp với người đó sẽ có lợi cho gia đình, Màu sắc của xe cũng chỉ ảnh hưởng một phần đến gia đình, còn nhiều yếu tố khác như: Nhà cửa, mộ phần, hướng nhà, vị trí...( phần này quang trọn hơn: người xưa vẫn nói; " Nhất mộ, Nhì Phòng, Tam bát trạch " ). Mình không quen đánh máy vi tính lắm nên mỗi lần chia sẽ một ít thông tin với mọi người, thanks :)

• Like
Reactions: huynguyens
Tập Lái
23/7/14
0
5
3
41
Mình mạng hỏa thì mua xe mầu gì vậy mod? đang tính làm con Au -Q8
MÌnh không biết bạn sinh năm nào nên không tư vấn được nhưng màu mà bạn nên tránh đầu tiên là màu đỏ, nhiều bạn hay nhầm mạng hỏa thì chọn xe màu đỏ, cam, hồng... sẽ tốt nhưng điều này là không nên. Trong ngũ hành, hành nào đi chung với nhau đều rất tốt nhưng phải trừ hành hỏa ra vì nếu hành hỏa quá vượng sẽ không tốt. Trong triết lý âm dương " Dương cùng cực thì hóa âm, âm cùng cực thì hóa dương " nên việc gì cũng có chừng mực là tốt nhất. những hành thuộc HỎA dùng trong ô tô không cẩn thận tương đối nguy hiểm, VD: bạn mạng Hỏa mà còn đi xe màu đỏ nữa thì khi leo lên xe bạn có xu hướng bốc đồng hơn, điều này đồng nghĩa với việc dễ gây tai nạn hơn :). Hỏa thuộc khí dương, tính chất của nó là bốc lên cao vậy làm con người ta nóng nảy hơn. Nên bạn dùng những màu thuộc hành thổ sẽ tốt: Hỏa Sinh Thổ sẽ làm cho hỏa bớt vượng, việc này giúp bạn bình tĩnh hơn khi điều khiển chiếc xe của mình, hoặc bạn dùng hành Thủy cũng được (Thủy KHắc Hỏa) nhưng do bị khắc chế nên đôi lúc sẽ cảm thấy mệt mỏi :) thanks cả nhà

Tập Lái
18/6/14
2
0
1
41
Tôi mạng Mộc ( Tang đố Mộc) đi xe màu trắng -Kim, chẳng lẽ xe nó hại tôi? Hoặc tôi phải bán mua xe màu khác à?
theo ngũ hành tương sinh thì không tốt, bạn nên đi xe màu đen, xanh đậm, xanh lá