Hạng D
30/6/10
1.154
0
36
53
Tp.HCM
Nissan89 nói:
Kỳ này phải kiểm điểm bác Hoà mới được! Tài xế công vụ như vậy là ko đạt yêu cầu roài. Keke

Oan ức quá. Thật là Oan ức quá Bao Công ơi.

Em cầm tài xe số 01. Thật ra em phải dẫn đoàn đi, thế nhưng bác Sing nói với em rằng chiều nay bác ấy phải đáp chuyến bay lúc 18h ra HàNội, bác ấy mong muốn về trước (từ lúc mới ăn xong ở Gềnh Hào), nhưng em nói đợi đoàn đi chung luôn. Nhưng đến khi xuất phát từ Vũng tàu, lúc đó hơn 14h. Em sợ nếu bác í k kịp chuyến bay thì tính hình sẽ rất là tình hình nên em mới phóng trên tốc độ qui định tí xíu thôi mà.

Đường xá thì thật là đông, Người và xe 4B và 2B (đông như quân nguyên). Nối dài như đoàn tàu xe lửa í. Em phải chẻ trong, chặt ngoài. Đến khi hơi vắng vắng một chút thì em nghe những tiếng rên rất là đều đặn. Mà lắng nghe kỹ thì có đến 3 tiếng khác nhau cùng cất lên đều đều. Em lén nhìn kiếng chiếu hậu, rồi lén nhìn sang bên cạnh thì thấy các bác í ngủ rất ngon, ngủ ngon như chưa từng ngủ ngon đến thế. Và thế là em mỉm cười và lại tăng ga, hết vượt trong, lại chẻ giữa, và cứ thế vượt hàng chục chiếc.

Và Khi qua khỏi ngã 3 Ngãi Giao thì ôi thôi. Một chiếc xe thùng to thật to và các chú XXX đang làm việc rất hăng say, tích cực. Lúc đó Em đang vượt phải, nếu em đá signal trái ra lại làn ngoài thì chắc chắn là dính chưởng. Thế nhưng lúc đó nơ-tron thần kinh của em làm việc rất nhanh nhạy, em bèn chạy chậm lại và vẫn để signal phải, mặt thì luôn ngó ngó vào bên trong đường như là đang tìm nhà người quen í.
Em chạy qua mặt các chú í một cách nhẹ nhàng và rất chi là đúng luật giao thông, và còn thân thiện cười với các chú í nữa chứ. Và khi qua khỏi thì em lại .... cứ thế ta chạy từ sáng tới chiều. Í Quên một việc, lúc đó em còn lấy Dt ra và gọi điện nhắc nhở có XXX đoạn đó ... đoạn đó cho các bác đi sau nữa cơ mà.

Về đến Sg thì bác í đã tỉnh ngủ và nhìn đồng hồ nói rằng: Ôi, sao mà nhanh thế, hết có 2h đồng hồ kia à. Đến đường Nguyễn Hữu Cảnh thì em giao xe trở lại cho chủ nhân, rồi sau đó như thế nào thì em k rõ, nhưng em dám cam đoan rằng không có chuyện ói trên xe đâu đấy. Đấy, sự thật là thế ấy.

Em xin rút kinh nghiệm lần sau không để bác í phải ấy ấy nữa. Các bác có trách mắng em, em xin nhận. Nhưng hôm nay em đã làm được một việc thiện: Đưa bác Sing về đến Sg trong thời gian ngắn nhất có thể, để bác í yên tâm ra Hànội công tác (bật mí tí xíu: Bác í đang công tác ngoài HN nhưng cố gắng bay vào Sg cũng là để tham gia chuyến Off này với Hội GMFC & Friend đấy)

Đấy! Các bác xem có nên trách em hay là lên chức và nâng lương cho em đây.

Hạng D
20/11/07
4.570
465
83
53
Em nói có 1 dòng, bác LHK thanh minh hết 1/2 trang A4!!! Kỳ này phạt thêm tội....nói nhiều nữa nè! Keke

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
Thầy LHK nói nhiều thật, nhưng tay nghề thầy ấy thì em biết
, đã từng giành điều đào 10 chiếc xe XNL với em mà

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38
lttvtvn nói:
@ tranguyen: Sau khi có kết quả xét nghiệm F1 nhà em là sốt phát ban bình thường (loại trừ được sốt xuất huyết) em quay xe đuổi theo các bác đi trước, muộn xíu thôi, vẫn kịp
.
@ wanacar: bác chả đưa tấm nào có cái mẹt em thế?
Cuối cùng thì bác tăng thanh Hà cũng đua theo kịp đoàn?

Hạng F
5/3/10
5.996
31.496
113
Theo lời thanh minh thanh nga của hoà thượng thì xe công vụ không phải là lí do để juki ói, vậy còn lí do nào khác bây giờ ta?

Bác tăng thanh hà thật oách con xì dách

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
Cụ LHK chèo kinh thật! thoáng cái mất hút! Lúc đến trạm thu phí Cỏ may ko bít iem có nói gì mất lòng bác Ti ko mà bác í chắn đầu xe iem muốn vào ko được, muốn ra ko xong.
Mua được tấm vé xong thì cả Tony cũng mất hút. Iem tích cực xào chẻ giữa đám đông thì gần tới Long thành thì tóm được cụ Ti với cụ 4B, rủ 2 cụ vèo Bò sữa thì gặp phải giời mưa, 2 cục lười của 2 cụ ý chảy ra nên vọt luôn,mình iem phi vào cho cả ổ thăm ngũ cốc luân hồi, làm cốc cà phê vọt tiếp, đúng 17h thì về đến nhà, khi đó mới trực nhớ còn cái bộ đàm của bác 4B, bèn lấy ra ô lô mấy nhát cho đỡ buồn hehe!:p:p

Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
Lúc em bắt kịp cụ 4B thì được chứng kiến màn ô tô bay của cụ trên khu đường mới san lấp, mình cụ độc diễn oách thật!

Hạng B2
5/4/10
419
0
0
Việt Nam
xetrau1973 nói:
Lúc em bắt kịp cụ 4B thì được chứng kiến màn ô tô bay của cụ trên khu đường mới san lấp, mình cụ độc diễn oách thật!
Cái nì chắc bác ấy mới học được mấy tuyệt chiêu của thầy LHK nè?!
Bác Hòa biểu diễn mấy màn nhào lộn, em cứ như đi roller coaster ấy, vừa mở cửa xe, thấy đất mẹ thân yêu là hò hò[>:p][>:p], may mà ở mức độ nhẹ, bụng hok có gì nên hok sao. Hài, đúng là ...trăm nghe không bằng một lần ngồi sau xe bác Hòa thượng, hức hức
.
Hihi, đùa thế thui ạ, chứ em biết bác LHK giữ trọng trách cao cả là dẫn đoàn mà, bác í hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, nên được thưởng hơn là phạt chứ ạ 

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
wanacar nói:
Em post hình, còn các bác nhìn hình đoán chữ nhé:
1. 

2.

Nhất định con iem kỳ này dành danh hịu THÀNH ZIÊN NHỎ TỦI DỄ XƯƠNG NHỨT ĐOÀN !!!kkkkkkkk

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
51
đâu nhỉ?
Juki_Doan nói:
xetrau1973 nói:
Bác Hòa biểu diễn mấy màn nhào lộn, em cứ như đi roller coaster ấy, vừa mở cửa xe, thấy đất mẹ thân yêu là hò hò[>:p][>:p], may mà ở mức độ nhẹ, bụng hok có gì nên hok sao. Hài, đúng là ...trăm nghe không bằng một lần ngồi sau xe bác Hòa thượng, hức hức
.
Hihi, đùa thế thui ạ, chứ em biết bác LHK giữ trọng trách cao cả là dẫn đoàn mà, bác í hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ, nên được thưởng hơn là phạt chứ ạ 
Chính xác, Thầy mà dẫn đoàn thì đố ai bắt kịp!!!