Hạng D
26/3/15
1.360
20.561
113
Ai cũng nghĩ như bác ( và cả em) thì các hãng bia nó phá sản hết :) , khoảng 5 năm rồi em ko uống bia rượu cứ ai rủ nhậu là em xách xe hơi đi ra phá mồi he he riết đám bạn chả thèm rủ nên em toàn ở nhà ăn cơm với vợ con.
Em vẫn nhậu ầm ầm, vì em đi xe đạp hầu hết thời gian, ô tô thì vợ em hay lái chở mấy nhóc về ngoại chơi cuối tuần. Còn khi có plan đi chơi xa em lái thì em nghỉ nhậu 2-3 ngày cho tỉnh táo.

Attachments

Hạng D
29/11/06
3.956
10.176
113
Ai cũng nghĩ như bác ( và cả em) thì các hãng bia nó phá sản hết :) , khoảng 5 năm rồi em ko uống bia rượu cứ ai rủ nhậu là em xách xe hơi đi ra phá mồi he he riết đám bạn chả thèm rủ nên em toàn ở nhà ăn cơm với vợ con.
Có đẻ thêm được đứa nào nữa ko bác? :p

Hạng D
24/2/20
4.516
7.472
113
37
Em vẫn nhậu ầm ầm, vì em đi xe đạp hầu hết thời gian, ô tô thì vợ em hay lái chở mấy nhóc về ngoại chơi cuối tuần. Còn khi có plan đi chơi xa em lái thì em nghỉ nhậu 2-3 ngày cho tỉnh táo.
Nhậu thì em thua vì em uống bia thấy nó đắng và mệt lắm. Em chỉ thích đi làm về chăm vườn cây , trồng rau và chơi với 2 đứa con thôi. Em già thật rồi bác ạ, thậm chí cafe còn lười ra quán uống toàn tự xay rồi pha uống thôi :)

• Love
Reactions: nghiarom
Hạng C
19/4/19
597
542
96
40
Bữa có ông đi xe đạp cũng bị phạt nồng độ cồn đấy bác ạ :D

• Like
  • Haha
Reactions: CuBiMi and nghiarom
Hạng D
26/3/15
1.360
20.561
113
Bữa có ông đi xe đạp cũng bị phạt nồng độ cồn đấy bác ạ :D
Mấy xe đạp em em toàn là xe gấp lại được, thấy chốt em gấp lại vác qua như vác 1 món hàng trên lề đường dành cho người đi bộ thôi, em kho tham gia giao thông hay điều khiển phương tiện gì cả :)

Hạng F
12/10/16
7.511
6.363
113
Đi grab hay taxi, ko lẽ ko có chuyện tiếp khách tiếp đồng nghiệp họ hàng nhỉ. :D

Hạng F
3/10/15
9.888
12.163
113
Uống bia hôm trước - Tước bằng hôm sau
Bị vợ càu nhàu - Vì toi Bảy củ
Chuyến này ăn đủ - Giữ xe Một Tuần
Chạy muốn tụt quần - Giờ giam bằng Lái
:D :D :D :D :D
Thơ này hay, chắc người ít uống!

Hạng D
6/3/08
3.923
8.001
113
Sàigòn
Nguy hiểm, mất hết bạn kakaka

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
7/9/16
1.028
2.631
113
33
Sao mấy ông nhậu hay xui vậy nhỉ, em không nhậu, em chạy xe đủ loại giờ giấc mà rất ít khi bị kiểm tra nồng độ cồn, chạy xe gì cũng vậy, hình như csgt họ nhìn đc hay sao á! Trong nhiều năm lái xe em bị dừng kiểm tra nồng độ cồn 4 lần, 1 lần xe ô tô gặp chốt, em bị dừng lại nhưng ko thổi, nói chuyện vài câu rồi cho đi, 1 lần thổi máy ở Phan Thiết, 1 lần thổi máy ở An Lạc, 1 lần đi xe máy lúc mới chạy xe khách về, vừa dừng xe ngay chốt là hết xăng, csgt thấy tội quá kiu đi luôn.

Mà hầu hết csgt họ nói chuyện đàng hoàng lịch sự, mình cũng vui vẻ hợp tác nên việc kiểm tra diễn ra nhanh chóng! Vậy mà sao nhiều người phàn nàn quá!

Riêng vụ quy định lái xe thì nồng độ cồn phải bằng 0 thì quá phi lý