Tư Vấn Chia Sẻ Vệ sinh giàn lạnh trên xe

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Xe không có lọc gió máy lạnh thì sử lý ra sao các bác?

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Nếu ko xe có thiết kế chỗ gắn lọc gió máy lạnh nhưng lại ko có lọc gió thì có thể chế được. Em mới chế cho xe Mitsu Garandis. ngay trên quạt gió có 1 khoang để vừa y cái lọc gió, nhưng phần này bị tấm nhựa che liền mất, em lấy máy cưa cắt ke nhựa xừa bằng cái lọc gió máy lạnh, nhét vào là xong.
Xe này hôm trước bị 1 cái lá cây khô rơi lọt vào quạt gió, khi quay nó kêu vù vù, vè vè rất khó chịu.

Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Khi ta sử dụng xe hơi, hệ thống làm mát trong xe là một thiết bị không thể thiếu, nhưng nó cũng là tác nhân làm ảnh hưởng trực tiếp đến sức khoẻ của ngời ngồi trên xe nếu như hệ thống lạnh không được giữ vệ sinh sạch sẽ.

Để khắc phục tình trang này cũng rất đơn giản, chỉ cần vệ sinh hoặc thay mới học gió của hệ thống điều hoà trong xe thường xuyên. Đa phần ai cũng biết về việc này, nhưng có 1 số bác, lên xe chỉ biết chạy, chứ chưa biết cách kiểm tra như thế nào.

Thông thường, lọc gí máy lạnh được thiết kế ở phía sau hộc để đồ ở bên phụ, ta phải tháo hộc đồ này ra sẽ thấy ngay.

Tháo hộc để đồ ra sẽ thấy khay đựng lọc gió ngay phía trên quạt gió.

Khi mở nắp ra sẽ thấy lọc gío nằm phía trong,

Lấy lọc gió ra ngoài để vệ sinh, thấy quá dơ thì cần phải thay cái mới. Ở đường Phó đức chính
có bán rất nhiều, chỉ cần nói loại xe nào là mua đuọc ngay, giá khoảng 80k 1 cái thôi.

Xe này đi được 2 năm rồi mà chưa thay lọc gió máy lạnh lần nào nên bụi bám đen kinh khủng

Room sát lại thấy rõ hạt bụi

So sánh thử cái mới và cái cũ

Dễ làm không bác?

Hạng D
30/10/13
1.257
510
113
Oh! Xe này em mới thấy thông tin hình ảnh trên báo thôi, chưa thấy tận mắt, sờ tận tay, và lái thử. Bữa bác có hỏi em dzụ dán film. Khi nào bác lấy xe cho em nghía thử coi thế nào bác nhé.
Da, cũng định làm thêm vài thứ linh tinh.

Hạng F
8/2/12
10.198
32.677
113
thì có sao đâu bác, vẫn chạy phà phà, ít lấy gió ngoài ngoại trừ những chỗ thiên nhiên quá bao la và sạch sẽ :)

Hạng B1
6/12/12
74
213
33
Bác nào biết lọc gió máy lạnh CRV nằm chỗ nào, mở ra cách nào k chỉ em với?