Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Thấy hay, mời các bác comment:
teddythanh nói:
Hôm qua trên đường về nhà em bị 2 chú XXX đi mô tô từ sau chạy lên chỉ vào. Em xuống xe, cầm theo giấy tờ, và tỏ vẻ rất ngạc nhiên không hiểu tại sao mình bị bắt vào.
Chú XXX già sau khi xem giấy tờ xong, phán : "Anh vượt đèn đỏ ở giao lộ dưới kia."
Em: "Anh có nhầm lẫn gì không, chứ nãy giờ tôi chạy trên đường toàn đèn xanh, không có lần nào đèn đỏ".
XXX: "Hai tụi tôi chạy đằng sau thấy anh vượt đèn đỏ rõ ràng, lúc đèn chuyển từ xanh sang đỏ !!??"
Em: "Tôi cam đoan là tôi không có vượt đèn đỏ. Nếu tôi vi phạm thì tôi sẵn sàng chịu phạt, nhưng đằng này không có vi phạm. Trên xe tôi có camera, tôi sẽ bật lại cho anh xem".
XXX: "Chuyện camera là chuyện của anh !!?? Tôi không quan tâm !!? Ở đây tôi có 2 người đều thấy anh vượt đèn đỏ.
Em:"Trên xe tôi còn có vợ tôi làm chứng là tôi không vượt đèn đỏ" (lúc này em cũng cáu lắm rồi).
XXX:"Tôi không quan tâm chuyện vợ anh làm chứng!!?? Bây giờ tôi lập biên bản anh vượt đèn đỏ, anh không cần ký vào biên bản tôi cũng lập được. Anh muốn đi kiện thì về cơ quan của tôi kiện. Kiện tới đâu tôi đi hầu tới đó. Anh nên nhớ là luật người ta sẽ bảo vệ tôi chứ không có bảo vệ anh đâu!"
Mịa, nghe đến câu này thì em sực nhớ lại cái thân phận dân đen cám cảnh của em. Đồng thời nghĩ bụng:"Nếu mình cương nữa thì sẽ ăn cái biên bản vượt đèn đỏ, phạt 1tr200, giam bằng 30 ngày. Đi kiện thì tốn thời gian, tiền bạc mà kết quả chắc cũng biết trước là thua."
Đang ngần ngừ thì XXX già lên tiếng tiếp:"Sao, bây giờ anh tính sao. Lập biên bản anh thì cũng NN thu tiền chứ tôi chả có lợi gì."
Em hiểu ý: "Ok. Vậy tôi có tranh cãi nữa với anh cũng chẳng có ít gì nữa. Anh xử cho nộp phạt tại chổ lỗi nhẹ đi. Hai xị nha?"
XXX: "Ok, vậy tôi ghi anh lỗi không đeo seat belt. Lần sau đừng cãi nữa nha."
Em "đóng phạt" xong, lấy lại giấy tờ, leo lên xe đi về. Vừa chán chường cho cái thân phận dân đen bị làm thịt của mình, vừa nghĩ "Lỡ có xảy ra sự vụ gì lớn hơn thì cái video clip trên camera hành trình của em xem như không có tác dụng gì cả à? Các đồng chí XXX có xem đó là bằng chứng không hay cứ theo luật của họ mà xử?"

Last edited by a moderator:
Tập Lái
11/6/12
34
0
0
Re:Video trong camera hành trình có được xem là bằng chứng ????

bác chủ cứ lải nhải này nọ, có cái video không chịu post lên. Thông thường bác chủ không vượt đèn thì không có XXX nào thổi lỗi vượt đèn, có khi bác ấy lỗi không đeo seat belt thiệt đấy.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50

Nhưng em nghĩ phạt phải đúng chổ, hoặc khi phạt phải đưa bằng chứng chứ sao xxx lại nói đại khái "tụi tui làm chứng"

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
Poorguy nói:
Thấy hay, mời các bác ghé qua ợ:

http://www.otosaigon.com/...%A9ng-m5316410-p2.aspx

P/S: Bài trong link bị del. thì xin MOD del luôn bài này của em nhé.
Bác muốn lưu lại bài thì quote lại, giúp bác:
teddythanh nói:
Hôm qua trên đường về nhà em bị 2 chú XXX đi mô tô từ sau chạy lên chỉ vào. Em xuống xe, cầm theo giấy tờ, và tỏ vẻ rất ngạc nhiên không hiểu tại sao mình bị bắt vào.
Chú XXX già sau khi xem giấy tờ xong, phán : "Anh vượt đèn đỏ ở giao lộ dưới kia."
Em: "Anh có nhầm lẫn gì không, chứ nãy giờ tôi chạy trên đường toàn đèn xanh, không có lần nào đèn đỏ".
XXX: "Hai tụi tôi chạy đằng sau thấy anh vượt đèn đỏ rõ ràng, lúc đèn chuyển từ xanh sang đỏ !!??"
Em: "Tôi cam đoan là tôi không có vượt đèn đỏ. Nếu tôi vi phạm thì tôi sẵn sàng chịu phạt, nhưng đằng này không có vi phạm. Trên xe tôi có camera, tôi sẽ bật lại cho anh xem".
XXX: "Chuyện camera là chuyện của anh !!?? Tôi không quan tâm !!? Ở đây tôi có 2 người đều thấy anh vượt đèn đỏ.
Em:"Trên xe tôi còn có vợ tôi làm chứng là tôi không vượt đèn đỏ" (lúc này em cũng cáu lắm rồi).
XXX:"Tôi không quan tâm chuyện vợ anh làm chứng!!?? Bây giờ tôi lập biên bản anh vượt đèn đỏ, anh không cần ký vào biên bản tôi cũng lập được. Anh muốn đi kiện thì về cơ quan của tôi kiện. Kiện tới đâu tôi đi hầu tới đó. Anh nên nhớ là luật người ta sẽ bảo vệ tôi chứ không có bảo vệ anh đâu!"
Mịa, nghe đến câu này thì em sực nhớ lại cái thân phận dân đen cám cảnh của em. Đồng thời nghĩ bụng:"Nếu mình cương nữa thì sẽ ăn cái biên bản vượt đèn đỏ, phạt 1tr200, giam bằng 30 ngày. Đi kiện thì tốn thời gian, tiền bạc mà kết quả chắc cũng biết trước là thua."
Đang ngần ngừ thì XXX già lên tiếng tiếp:"Sao, bây giờ anh tính sao. Lập biên bản anh thì cũng NN thu tiền chứ tôi chả có lợi gì."
Em hiểu ý: "Ok. Vậy tôi có tranh cãi nữa với anh cũng chẳng có ít gì nữa. Anh xử cho nộp phạt tại chổ lỗi nhẹ đi. Hai xị nha?"
Em "đóng phạt" xong, lấy lại giấy tờ, leo lên xe đi về. Vừa chán chường cho cái thân phận dân đen bị làm thịt của mình, vừa nghĩ "Lỡ có xảy ra sự vụ gì lớn hơn thì cái video clip trên camera hành trình của em xem như không có tác dụng gì cả à? Các đồng chí XXX có xem đó là bằng chứng không hay cứ theo luật của họ mà xử?"

Hạng B2
1/6/12
318
16
0
39

Cứ cho nó lập biên bản đi mình ghi ý kiến vào đó nếu có thời gian thì xách cái đoạn clip đó lên kiện nó tới cùng, trong camera hành trình có ghi rõ ngày tháng năm và quãng đường mình đi chứ bộ (còn nếu thấy làm vậy mất thời gian và tiền bạc nhiều hơn thì thôi làm hư nó cho rồi)

Hạng D
23/10/04
2.240
1.946
113
Nếu viện dẫn luật thì cả rừng, em cũng không rõ.
Nhưng nếu băng ghi âm là bằng chứng, thì camera tại sao không là bằng chứng được ?
Nội ngay vài cái ảnh trên FB vụ Vọc của bộ đội, cũng là bằng chứng để xxx vào cuộc điều tra.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
lienthanhquyet nói:
Poorguy nói:
Thấy hay, mời các bác ghé qua ợ:

http://www.otosaigon.com/...%A9ng-m5316410-p2.aspx

P/S: Bài trong link bị del. thì xin MOD del luôn bài này của em nhé.
Bác muốn lưu lại bài thì quote lại, giúp bác:
teddythanh nói:

Thanks bác. Em cho lên đầu rồi ạ.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Đúng, em vẫn nghĩ lời nói đâu bằng đoạn film ghi lại trong camare. Nó là bằng chứng xác thực và công minh nhất. Vấn đề ở đây, phải xem bác chủ có thật là vượt đèn đỏ không?

Hạng B2
2/1/11
261
5
0
em cũng có camera hành trình rùi ban ngày thì quay ok nhưng ban đêm hơi khó . Suy cho cùng thì cũng phải cãi về đồn nó cãi cũng đc đi nhưng em nghĩ vấn đề kiện thì hơi mệt :D VN ta có câu con kiến mà đi kiện củ khoai :( mấy bác chuẩn bị đón tiếp bác KaLa mang rỗ đá tới đi :D