Status
Không mở trả lời sau này.
ium confirmed
Hạng D
24/6/14
1.271
3.054
113
KhuTrường Hải đầu tư ở gần đường hầm Sông SG, được cái vị trí thôi chứ mấy cái khác không biết là như thế nào
Đại Quang Minh à, làm cứ thắc mắc hoài, thanks bác

Hạng B2
20/9/14
302
4.953
93
Quận 7
www.thaiduongvision.com
Hihi...

PMH em theo từ hồi HV và đã bỏ chạy. Biệt thự em không đủ khả năng, nhưng căn hộ thì em ớn mấy căn tầm 3X T/m2 đổ xuống. Xuống cấp và không xứng với gía tiền. Cảnh Viên so với Estella, Panorama so với Saigon Pearl, Thao Đien Pearl có mà gọi bằng cụ về chất lượng và ngoại thất!
ĐQM chưa thành hình nên không chắc, nhưng nhìn chất lượng thi công và render, em cam tâm theo nó (dù rất cố gắng mà chưa biết đu nổi không).
Em đã tận mắt chứng kiến và tự tay bấm xả bồn cầu trong 1 nhà hàng tầng trệt bên Sky Garden 1 khi triều cường và mưa. M.ị.a nó, shit tràn ra ứ bồn cầu khiến em bỏ chạy trối chết!

ĐQM sao em không dám chắc, nhưng em byebye căn hộ PMH.
cái này chắc bồn cầu tắc thôi bác ơi, PMH có nhiều cái tệ thật nhưng cái này em phải đính chính, ít khu chung cư nào đi vào mà được toilet free, gửi xe free, công viên free....như Phú Mỹ Hưng đâu ạ, còn cái triều cường thì em chưa đi hết nhưng nghe nói SG chỗ nào cũng ngập, nên triều cường thấy mấy cái biệt thự mấy chục tỷ bên Cảnh đồi ngập cũng ko có gì lạ

Hạng B1
25/1/12
96
121
33
estella thi bác phải lấy riverside, riverpark, starhill, happy valley ra so sánh mới tương đồng.
bác nào confirm hộ em saigon pearl không bị ngập cái? ngay cổng vào ấy...

Tập Lái
30/9/13
18
76
13
Mình thấy topic này phân làm 2 nhóm đối kháng (thích và không thích). Vì mình cũng có nhà ở Sky 3 nên cũng để ý các ý kiến thế nào? Vì thật ra, từ hồi nhận căn hộ đến giờ mình ko có ở mà để cho thuê cũng mấy năm rồi. Hầu như ko thấy khách nước ngoài đang ở than phiền gì cả.
Ngày nào mình cũng nhận ít nhất 3 calls của môi giới hỏi thuê hoặc chuyển nhượng ko? Giá bán của Sky giờ tăng lên so với 1,2 năm trước, có thể do có sổ hồng rồi nên người mua thích hơn.
Nói chung, mua để cho thuê thì ở PMH có thanh khoản tốt.
Mình ko theo nhóm nào, chỉ có nhận xét khách quan như trên thôi. :)

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
KhuTrường Hải đầu tư ở gần đường hầm Sông SG, được cái vị trí thôi chứ mấy cái khác không biết là như thế nào

Được mỗi cái vị trí!!! :) Thì yếu tố quan trọng nhất của bất kỳ dự án BĐS nào cũng là cái vị trí mà bác! :):):)

Hạng B1
25/1/12
96
121
33
mình không chê cũng không khen....
điểm yếu nhất của PMH là khu HV vì dân HN vào buôn bán lấn chiếm lề đường gây mất mỹ quan. PMH cần phải khắc phục khâu này. mình chỉ không thấy bài lòng khi lấy Civic ra so sánh Lexus thì không công bằng.
các pác phải nhớ là PMH là t.phố vệ tinh cho cả nước học hỏi.
chiến lược của KEPPEL, NOVA..., CAPITAL....không khác gì HAGL cả, chỗ nào ngon thì nhảy vào an ké, chứ nói đến cái tổng thể cho cả t.phố thì em xin hàng...
mình có làm nghề liên quan đến bds thì cũng đừng phủi công của PMH các bác nhé.

Tập Lái
18/9/14
16
44
13
36
Các bác gay gắt quá he he, ai thích PMH thì vẫn cứ mua và vẫn cứ ở thôi, em mua Star Hill và ở thử 2 tuần thấy sướng mê ly, mà tiếc là giờ cho ng ta thuê mất rồi :-<

Cá nhân thấy Star Hill đúng là đáng đồng tiền bát gạo (ko bít sau này thì thế nào :D)

• Like
Reactions: michau83
Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
estella thi bác phải lấy riverside, riverpark, starhill, happy valley ra so sánh mới tương đồng.
bác nào confirm hộ em saigon pearl không bị ngập cái? ngay cổng vào ấy...

Estella vẫn đẹp hơn về ngoại thất và tốt hơn về chất lượng những thằng này.
PMH chất lượng kém. Các tòa nhà đều sơn na ná nhau, theo thời gian xuống cấp nhếch nhác y nhau.

Status
Không mở trả lời sau này.