Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
18/9/14
16
44
13
36
mình cũng nghĩ vậy, tái định cư thì nghe....... phi lý quá, hoặc là xuống NB ở tạm rồi xây mới HV xong dân lại về, chứ tự nhiên ng ta bỏ tiền mua PMH giờ đuổi ra NB à ....... =))

Diamond Hand
28/7/09
1.607
16.021
133
hehe, nếu được vậy cũng tốt bác ạ, vì ở HV tỷ lệ đất trong sổ là lớn nhất so với tất cả các khu cc khác của PMH đó bác, vài chục mét đó mang xuống NB chắc kiếm cũng khá đây
Nếu bác đúng ở Hưng Vượng cho em hỏi cái nà, trước em cũng lăn tăn. Đó là căn của bác ví dụ 100m2 thì tỉ lệ đất tụi PMH tính bao nhiêu m2 ah. Trước nó bắt đóng thềm tiền sử dụng đất căn bác bao nhiêu m2 (giá /m2 chắc nó tính theo đường NVL quá). :)

Hạng C
12/9/12
861
9.278
93
Nếu bác đúng ở Hưng Vượng cho em hỏi cái nà, trước em cũng lăn tăn. Đó là căn của bác ví dụ 100m2 thì tỉ lệ đất tụi PMH tính bao nhiêu m2 ah. Trước nó bắt đóng thềm tiền sử dụng đất căn bác bao nhiêu m2 (giá /m2 chắc nó tính theo đường NVL quá). :)
khoảng 30%, 10M/m2 đó bác(đường gì thì em ko nhớ)

Hạng D
26/8/05
3.937
23.026
133
Các bác muốn biết, Riverview, Riverpark, Happy Valley... 10 năm tới ra sao, cứ xem 3 cái HV, 4 cái Sky Garden, 1 bầy Mỹ XXX cũ là biết!
PMH xây y như nhau, chả khác gì. Đẹp tổng thể, nhưng chất lượng cănhộ từng em thì thôi rồi, ít năm là xuống cấp đỡ không kịp.
Chả thế mà bác Ng bánh kẹo đẩy 2 căn Phú Gia sang Sala ôm 1 em 1100 m2 200 tỏi hoành kinh! Biệt thự đồng ý không xuống cấp, nhưng ở giữa 1 bầy xuống cấp sao bằng tìm 1 nơi mới đỉnh và chất hơn!

• Like
Reactions: selene
Diamond Hand
28/7/09
1.607
16.021
133
Các bác muốn biết, Riverview, Riverpark, Happy Valley... 10 năm tới ra sao, cứ xem 3 cái HV, 4 cái Sky Garden, 1 bầy Mỹ XXX cũ là biết!
PMH xây y như nhau, chả khác gì. Đẹp tổng thể, nhưng chất lượng cănhộ từng em thì thôi rồi, ít năm là xuống cấp đỡ không kịp.
Chả thế mà bác Ng bánh kẹo đẩy 2 căn Phú Gia sang Sala ôm 1 em 1100 m2 200 tỏi hoành kinh! Biệt thự đồng ý không xuống cấp, nhưng ở giữa 1 bầy xuống cấp sao bằng tìm 1 nơi mới đỉnh và chất hơn!
Nếu suy luận kiểu trên cũng chưa đúng. Phú Giá diện tích cũng trung bình( <500m2) thôi. Ko thể xây hồ bơi riêng to được. Còn 1100m2 thì xây tha hồ.
Còn nguyên nhân nữa có thể là cấn nợ bằng BĐS, người trong cuộc mới hiểu ah.:)
Mới có vị DBQH làm bđs lên báo. Dân đen mới biết kỹ năng quăng bom, làm giá, PR dự án nó kinh cỡ nào. Chiêu tạo giao dịch ảo,cho sale tung hỏa mù thị trường cũng chỉ là các chiêu sở đẳng hiện nay.

Hạng D
26/8/05
3.937
23.026
133
Nếu suy luận kiểu trên cũng chưa đúng. Phú Giá diện tích cũng trung bình( <500m2) thôi. Ko thể xây hồ bơi riêng to được. Còn 1100m2 thì xây tha hồ.
Còn nguyên nhân nữa có thể là cấn nợ bằng BĐS, người trong cuộc mới hiểu ah.:)
Mới có vị DBQH làm bđs lên báo. Dân đen mới biết kỹ năng quăng bom, làm giá, PR dự án nó kinh cỡ nào. Chiêu tạo giao dịch ảo,cho sale tung hỏa mù thị trường cũng chỉ là các chiêu sở đẳng hiện nay.

Cấn cái gì, ổng mua, ổng ở, thiết kế phòng cha, phòng mẹ, phòng 2 đứa con, đặt cái gì, kê cái gì ở đâu rồi kìa.
Còn vụ hồ bơi thì bác nói đúng òi, cho nên PMH bì thế nào lại ĐQM. Mà chưa kể, giờ mưa chút ngập tùm lum, bên Sky mưa ngập, đi vệ sinh bấm nút là chất thải tràn ra sàn.
Em từng mê PMH mà giờ nhìn mấy thằng căn hộ từ 3X T/m2 đổ cuống cũng nản. Không xứng.

Hạng D
26/12/12
1.248
11.389
113
3x triệu / m2 em ra Everich, Flemington ở cho nó sướng. Vừa trung tâm, vừa chất lượng công trình đập phát chết tươi PMH. thằng PMH làm cảnh quan xung quanh cho đẹp rồi kéo bà con ra ngoại thành mua chung cư ở.

vãi thặc.

Hạng C
18/11/14
597
5.074
93
chốn bồng lai
www.5dieu.com
Thực ra ở PMH dc cái mảng xanh tiện ích công viên chắc hiện h chỉ có khu Eco-Park may ra sánh ngang dc, sau này ĐQM ko biết thế nào...Nhà anh chị e ở bên Cảnh Viên 1 đang rao bán penthouse 198 m2 giá còn 7,5 tỏi (không thương lượng) để chuyển xuống đất ở vì ngày xưa mua thô giá 8 tỏi làm thêm nội thất nữa là 9...nhớ thời sốt giá nó vọt lên 12 tỏi luôn...rõ ràng là ở chung cư thì sau một thời gian chất lượng chưa chắc dc đảm bảo cho lắm...

Status
Không mở trả lời sau này.