Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
29/8/07
8.017
26.384
113
Cái ban công kính thấy có vẻ chắn hết gió mà bác
Star Hill tính thêm tiền hoàn thiện chắc phải lên hơn 50 tr/m2 nhỉ, em nhìn bên ngoài thấy có cao cấp gì lắm đâu, ban công song sắt, không được ban công kính như Green Valley.

• Like
Reactions: shanaca
Tập Lái
18/9/14
16
44
13
36
Star Hill tính thêm tiền hoàn thiện chắc phải lên hơn 50 tr/m2 nhỉ, em nhìn bên ngoài thấy có cao cấp gì lắm đâu, ban công song sắt, không được ban công kính như Green Valley.

Nhà mình nếu tính tất tần tật thì là 53 tr /m2 (hoàn thiện đủ đồ). Cái đắt tiền của nó mình nghĩ (1) vị trí trung tâm, sang cresent có 5' đi bộ; (2) mật độ xây dựng cực thấp (cái này hiếm thấy) - trên thực tế mình ở thử thì sướng lắm, tòa nhà mình cao nhất cũng chỉ có 14 tầng ở, 4 căn / tầng; (3): tiện ích: có bể bơi, phòng gym, ô đậu xe (trong sổ hồng) giá free (đã kèm trong phí quản lý) và vài chục căn shop (tuy chưa nhiều người làm shop nhưng dự đoán 1 năm nữa sẽ vô cùng nhộn nhịp); (4) thiết kế nhà nào cũng có sân vườn (mình rất thích cái này)

Còn green valley là tuy có view sân golf nhưng mình thấy có nhiều bất cập do mật độ xây dựng quá cao nên sẽ rất đông người ở - do đó chất lượng sống không tốt bằng, còn thiết kế că hộ thì mình cũng chưa xem nên không bình luận.

Hạng D
26/8/05
3.938
23.244
133
Em mua 1 căn Hưng Vượng 2 từ thời đầu tiên còn hoang vắng của PMH. Khi em bán, nó bắt đầu xuống cấp và bộc lộ những hạn chế, thì Sky Garden 1 hãy còn thơm mùi sơn và rất lộng lẫy.

Ít năm sau, mỗi lần có dịp ghé chơi, càng ngày em càng thấy Sky xuống cấp. Chẳng những thế, mấy khu dọc NVL như Mỹ Khánh, Mỹ Cảnh cũng thế. Sơn bạc phết, đồ đạc chất ra ban công, các cấu kiện sắt dơ bẩn...

Rồi sau nữa, em ghé khu nhà bạn ở Mỹ Khang mà thấy oải. Chê mãi thì kỳ, bác nào rảnh chạy xuống mà xem, coi có khác gì cái HA 1 không.

Em có 1 đứa bạn thuê Panorama buôn bán. Em thấy chất lượng khu này không tốt, thấm dột là có.

Nói chung, sau khoảng 10 năm, gần như mọi căn hộ của PMH đều xuống cấp nhanh hơn những khu cao cấp sang trọng khác như SG Pearl, The Manor...

Quy luật là không đổi, hãy xem, sau 5 năm nữa, những em mới lộng lẫy như Riverside... sẽ xuống cấp như nào.

Tuy nhiên, PMH có cảnh quan và quy hoạch chung không nơi đâu bằng.

Nếu bỏ cái cảnh quan chung, thì PMH chỉ xứng đáng nửa giá. Từng khu bóc tách, không thể nào bằng với các khu căn hộ cao cấp khác. Estella, ví dụ, quả đúng đẹp. Với cách bảo trì và chất lượng như hiện giờ, em nghĩ, có 5 năm nữa cũng chả xuống bao nhiêu.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.190
113
Nói thật tôi vẫn hâm mộ tầm nhìn khi đầu tư của ông Law rence Sting / Đài loan khi giám dũng cảm nhận làm PMH dù biết nhiều khó khăn bất lợi. Ngoài ra, đâu phải ai cũng dám bỏ tiền ra đầu tư hạ tầng hoành tráng trước rồi mới thu tiền.
Nhưng mà mấy cụm chung cư thì chán thiệt

Hạng B2
20/9/14
302
4.962
93
Quận 7
www.thaiduongvision.com
phí quản lý khu này cao quá vậy trời, khu này khách hàng làm quanh đó như petroland, vinamilk hay parkson ở thì tiện chứ thực ra chưa có gì cả, hàng quán ko có, xung quanh buổi tối thì như ở giữa cánh đồng, vẫn kỳ vọng khu happyvalley hơn, mật độ dày nhưng giá bình dân, khu starhill đa số dân có tiền tính đầu tư bán cho đội nước ngoài sắp đc thả cửa đây mà

Tập Lái
18/9/14
16
44
13
36
phí quản lý khu này cao quá vậy trời, khu này khách hàng làm quanh đó như petroland, vinamilk hay parkson ở thì tiện chứ thực ra chưa có gì cả, hàng quán ko có, xung quanh buổi tối thì như ở giữa cánh đồng, vẫn kỳ vọng khu happyvalley hơn, mật độ dày nhưng giá bình dân, khu starhill đa số dân có tiền tính đầu tư bán cho đội nước ngoài sắp đc thả cửa đây mà

Hơi cao mà bao gồm gym + bể bơi + phí đậu xe hết đó bạn, nhà mình là 1tr 226k tháng, như vậy có khi lại là rẻ vì ở ngoài HN mình gửi xe 1 tháng 1tr 5 rùi.

Tối thì đúng là hơi vắng thật, các nhà đang thi nhau hoàn thiện, nhà mình cho thuê gấp nên chỉ đc 1k/tháng. Chắc phải sang năm mới nhộn nhịp khá khẩm

Tập Lái
7/11/14
3
66
12
Hơi cao mà bao gồm gym + bể bơi + phí đậu xe hết đó bạn, nhà mình là 1tr 226k tháng, như vậy có khi lại là rẻ vì ở ngoài HN mình gửi xe 1 tháng 1tr 5 rùi.

Tối thì đúng là hơi vắng thật, các nhà đang thi nhau hoàn thiện, nhà mình cho thuê gấp nên chỉ đc 1k/tháng. Chắc phải sang năm mới nhộn nhịp khá khẩm
Cho hỏi căn của bác diện tích bao nhiêu vậy?

Hạng B2
6/4/09
390
142
43
www.anhbanmai.vn
Nhà mình nếu tính tất tần tật thì là 53 tr /m2 (hoàn thiện đủ đồ). Cái đắt tiền của nó mình nghĩ (1) vị trí trung tâm, sang cresent có 5' đi bộ; (2) mật độ xây dựng cực thấp (cái này hiếm thấy) - trên thực tế mình ở thử thì sướng lắm, tòa nhà mình cao nhất cũng chỉ có 14 tầng ở, 4 căn / tầng; (3): tiện ích: có bể bơi, phòng gym, ô đậu xe (trong sổ hồng) giá free (đã kèm trong phí quản lý) và vài chục căn shop (tuy chưa nhiều người làm shop nhưng dự đoán 1 năm nữa sẽ vô cùng nhộn nhịp); (4) thiết kế nhà nào cũng có sân vườn (mình rất thích cái này)

Còn green valley là tuy có view sân golf nhưng mình thấy có nhiều bất cập do mật độ xây dựng quá cao nên sẽ rất đông người ở - do đó chất lượng sống không tốt bằng, còn thiết kế că hộ thì mình cũng chưa xem nên không bình luận.

Em nói thật bác đừng buồn nhé! 3 tháng trước đây em có ý định mua Rivera point & dockland nên thứ 7, CN tuần nào cũng lượn xuống khu này để xem 2 thằng này thi công thế nào. Đi ngang cái Starhill của bác cùng lúc nó cũng đang hoàn thiện mà mặt ngoài đã nứt ngang nứt dọc.

Tập Lái
18/9/14
16
44
13
36
Em nói thật bác đừng buồn nhé! 3 tháng trước đây em có ý định mua Rivera point & dockland nên thứ 7, CN tuần nào cũng lượn xuống khu này để xem 2 thằng này thi công thế nào. Đi ngang cái Starhill của bác cùng lúc nó cũng đang hoàn thiện mà mặt ngoài đã nứt ngang nứt dọc.
Buồn thì cũng phải chấp nhận thôi bạn, mua mất rồi giờ bán cũng phí mà chả được giá nên đành để cho thuê ....

Status
Không mở trả lời sau này.