Hạng D
14/11/10
3.030
4.460
113
HCM
Chào các bác,

Sáng nay đang chở cả nhà đi cafe, tự nhiên 2 đèn báo nhớt và báo bình acquy báo sáng. Thắng chân bị đơ cứng, ko đạp dc. Em lật đật kéo cần số qua chế độ bán tự động, kéo thắng tay, bật đèn nguy hiểm. Cũng may là em vừa qua đèn đỏ, xe đang chạy chậm nên còn xử lí kịp chứ nếu trên cao tốc thì cực kì nguy hiểm.

Em tắt máy, khởi động lại chạy thêm khoảng 100m thì bị lại. Em tấp vào lề, tắt máy chờ khoảng 5 phút khởi động lại chạy tới cafe Vườn Đá thấy ko bị. Vừa chạy em vừa bật đèn Hazard :((

Giờ em chuẩn bị chạy về mà lo quá. Em chở bà cả với 2 F1 :(

Mai em tính chạy lên AMC kiểm tra luôn. Hix...đó giờ mới gặp tình trạng này, nguy hiểm hết sức!

Em có chụp hình lại (đèn SRS em đang báo do cái clock spring bị đứt line cho SRS em chưa rảnh đi hàn lại)
Xe đang chạy tự nhiên đèn báo nhớt và đèn báo ac-quy sáng !!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/7/10
4.665
658
113
2 đèn báo nhớt và báo bình acquy báo sáng đâu có liên qoan tới phanh đâu mà sao nó kg xơi...

Hạng D
14/11/10
3.030
4.460
113
HCM
hieudinh79 nói:
 2 đèn báo nhớt và báo bình acquy báo sáng đâu có liên qoan tới phanh đâu mà sao nó kg xơi...
Em cũng ko hiểu luôn bác, em cố gắng đạp thắng mà nó cứng đơ, xe cứ tuôn tới nên em lật đật kéo thắng tay, đứng luôn giữa đường :((

Hạng D
14/11/10
3.030
4.460
113
HCM
Em đã về nhà an toàn !
Từ Vườn Đá về nhà em ko thấy xảy ra tình trạng này nữa. Chả biết sao :(

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Híc, bác nói thấy quá nguy hiểm, nếu bác đi cao tốc thì tèo khi nào ko biết. Híc, Grandis mà bị vậy thì cũng mệt nhỉ, thà rõ ràng bệnh thì được.
Tốt nhất bác vô hãng kiểm tra lại hết .;)

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Cái hình trên thể hiện xe Bác ở trạng tắt máy rồi nên 2 đèn check đó nó sáng và mất trợ lực phanh luôn, xe nào bị tắt máy cũng hiện các đèn và phanh bị như vậy. Giờ Bác kiểm tra xem tại sao đang chạy mà bị tắt máy thôi chứ không căn cứ vào đèn check trên để tìm nguyên nhân đc.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Em nghĩ xe bác tắt máy mà bác ko biết đấy thôi. Chỉ khi tắt thì thăng mới liệt, đền bình mới lên. Tại grandis máy êm quá nên ko biết đấy bác à.
Em nghĩ bác nên kiểm tra cọc bìn có lỏng ko nè, hòi xưa em đi camry cũng bị vầy, nhanh tay đề lại thì chạy tiếp.
Kiểm tra lại hong gió hôm qua gở ra đã đưa vào sát chưa rồi xiết lại. Nhưng em ko nghĩ do nguyên nhân nầy.
Có gì bác báo lại anh em đề phòng bác à

• Like
Reactions: Q.Linh
Hạng B2
27/2/08
217
77
28
Rbx nói:
Em nghĩ xe bác tắt máy mà bác ko biết đấy thôi. Chỉ khi tắt thì thăng mới liệt, đền bình mới lên. Tại grandis máy êm quá nên ko biết đấy bác à.
Em nghĩ bác nên kiểm tra cọc bìn có lỏng ko nè, hòi xưa em đi camry cũng bị vầy, nhanh tay đề lại thì chạy tiếp.
Kiểm tra lại hong gió hôm qua gở ra đã đưa vào sát chưa rồi xiết lại. Nhưng em ko nghĩ do nguyên nhân nầy.
Có gì bác báo lại anh em đề phòng bác à
Em thấy hướng này có lý đấy...

Hạng B2
22/4/07
479
61
28
49
Ghé H26 để bác Chiến ktra lại toàn bộ trước Lễ cho an tâm nha Bác , nhớ hồi Tết hình như xe Bác cũng bị hư kèn thì phải?

Last edited by a moderator: