Tập Lái
5/1/12
22
1
0
Con rav4 nhà em mỗi lần qua ổ gà thì bị kêu lục cục ở bánh trước bên phụ. Em vừa thay cặp phuộc nhưng tiếng kêu chỉ giảm khi qua những chướng ngại vật nhỏ còn ổ gà to thì e đi thử 2 lần, 1 lần bằng bánh bên tài và 1 lần bằng bánh bên phụ thì chỉ có bên phụ kêu lục cục rất khó chịu. Các bác giúp e với chứ đi vậy thấy ngán quá. Em cám ơn các bác

Hạng B2
15/9/06
421
28
28
Cụ kiểm tra rotuyn đứng chưa.Chết phuộc sau đó là rotuyn đó bác

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi
Kêu vậy thì đâu phải do phuộc, chắc rotuyn hoặc cao su gầm rùi....mà bác đã thay ở đâu mấy cây phuộc? Nếu là hãng thay thì giờ đừng vào nữa nhé

Hạng C
25/10/09
822
1
18
44
Phố Biễn 72
Thôi vậy là xong rồi. V2 NQ cũng có tình trạng như vậy bác ơi. Qua ổ gà hơi sâu 1 tí là nó kêu thốn cả ruột luôn. Tiếng kêu rất chi là nống ruột và xót xa vô cùng. Chẵng lẽ là cùng chung số phận với bác chủ hay sao trời?

Hạng C
25/10/09
822
1
18
44
Phố Biễn 72
kyanh911 nói:
Kêu vậy thì đâu phải do phuộc, chắc rotuyn hoặc cao su gầm rùi....mà bác đã thay ở đâu mấy cây phuộc? Nếu là hãng thay thì giờ đừng vào nữa nhé
NQ lâu lắm mới thấy TDC đó. Bác khỏe ko bác? Bác dạo này có hay về VT hay ko? Nếu có dịp về VT thì bác Allo NQ cafe nhé bác!

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
nhaquemexe nói:
Thôi vậy là xong rồi. V2 NQ cũng có tình trạng như vậy bác ơi. Qua ổ gà hơi sâu 1 tí là nó kêu thốn cả ruột luôn. Tiếng kêu rất chi là nống ruột và xót xa vô cùng. Chẵng lẽ là cùng chung số phận với bác chủ hay sao trời?
Xe em lúc trước đi qua ổ gà hoặc mấy cái gờ giảm tốc giàn gầm cũng kêuu như giàn nhạc ấy. Em khắc phục đơn giản lắm, 1 phát hết lun bằng cách là thay .... nguyên con xe khác.... giàn gầm giờ im re

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/9/11
2.135
957
113
Mõ Làng nói:
nhaquemexe nói:
Xe em lúc trước đi qua ổ gà hoặc mấy cái gờ giảm tốc giàn gầm cũng kêuu như giàn nhạc ấy. Em khắc phục đơn giản lắm, 1 phát hết lun bằng cách là thay .... nguyên con xe khác.... giàn gầm giờ im re

khi nào xe bác Tuân có khắc phục tiếp thì để con camry 2001 của bác cho e rẻ rẻ tí nhe ..... hiiiiiiiiiii lâu quá không thấy Tuân ol ????

Hạng D
29/1/12
1.932
575
113
[/quote]

khi nào xe bác Tuân có khắc phục tiếp thì để con camry 2001 của bác cho e rẻ rẻ tí nhe ..... hiiiiiiiiiii lâu quá không thấy Tuân ol ????
[/quote]
He he he... Bác phuongha lại trù ẻo V2 em rồi :D:D:D
Em vẫn lên OS thường mà, có điều là chưa gây dựng được box ruột nên toàn chém ké box của hàng xóm không hà

Bác có hay xuống V Tàu không, hồi nào xuống nhớ hú em nha

Hạng B1
26/10/12
97
41
18
Bình Dương
Hồi trước con Vios của em cũng bị! Vào hãng làm hết 2 ngày mới xong. Bác Trưởng phòng kỹ thuật nói bị hỏng cao su giảm chấn chỗ tay lái.

Hạng C
25/10/09
822
1
18
44
Phố Biễn 72
Mỗi khi bác Mõ Làng mà lên đảo là bác ý gặp ai cũng mời về VT
. Khi có ở nhà thì trốn mất tiêu mất tăm đâu chẵng thấy