Hạng D
10/9/08
2.874
5.947
113
Xe em Cerato 2.0 đời 2016. Xe đang đi bình thường tốc độ cao. Ngớt ga giảm về dưới 20km/h là bị chết máy. Khởi động lại đi bth. Đồng hồ nhiệt báo ko bị nóng máy. Có bác nào từng trải bị trường hợp như em không ạ. Tư vấn cho em là lỗi gì với. Em cảm ơn.
Em đã đi check lỗi nhiều nơi. Nhưng chưa tìm ra nguyên nhân.

Xe em đã thay cảm biến nhiệt độ. Lọc gió đã kiểm tra. Bugi bình thường. Lọc xăng em đã thay.
Khi xe chết máy không rung không có hiện tượng gì. Cứ lịm dần kiểu chết máy mà mình không biết đến lúc ga rồi mới biết là chết máy.

*ảnh minh họa
Hỏi hơi liên quan, khi chết máy thì vô lăng xoay có nhẹ không (có trợ lực)?
Màn hình có báo lỗi gì không? ví du Engine check...

Hạng B2
22/4/05
347
26
28
Xe mình sorento cũng bị gần giống vậy. Thình thoảng đang chạy khi lên dốc, hay lúc xe tự động chuyển số nếu bị khựng chút (thì là dấu hiệu lỗi). Lúc này chạy bình thường vẫn được nhưng nếu mà chạy chậm/ dừng lại sẽ bị lừng khừng tắt máy (báo lỗi động cơ). Đề lại thì bình thường. Hãng đang báo do cảm biến trục khuỷu, chờ đặt hàng thay.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/2/18
3.433
5.082
113
42
Bà Rịa Vũng Tàu
Xe mình sorento cũng bị gần giống vậy. Thình thoảng đang chạy khi lên dốc, hay lúc xe tự động chuyển số nếu bị khựng chút (thì là dấu hiệu lỗi). Lúc này chạy bình thường vẫn được nhưng nếu mà chạy chậm/ dừng lại sẽ bị lừng khừng tắt máy (báo lỗi động cơ). Đề lại thì bình thường. Hãng đang báo do cảm biến trục khuỷu, chờ đặt hàng thay.
Camry 2007 mình từng bị!
Thay lọc, thay bơm xăng.
Thay dầu hộp số.

• Like
Reactions: Cafedenda
Hạng D
9/2/18
3.433
5.082
113
42
Bà Rịa Vũng Tàu
@Cafedenda hồi 2011 mình đi cam nhập 2007 lâi lâu đề ko nổ máy: phải bấm lock remote rồi mở khoá lại đề ăn ngay. Thay bugi, thay lọc, súc bình xăng lớn, thay cảm biến, vs kim.. đủ cả cũng ko hết. Sau thay bơm xăng hết. (Xe b chủ khả năng bỏ máy, nghĩ vậy chứ e ko biết về máy).
Sau đi đèo đạp ga hay lì lì ko lên và thay dầu hộp số là hết hẳn luôn, sau e bán xe luôn ko biết chi nữa :D

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
29/10/16
11.669
22.787
113
Pháp
Xe VN với EURO5, xăng nhớt thì không biết, vậy các bác muốn thế nào đây.
Cứ thế mà đập thôi ...

Nội ngập Lụt mà chuyên gia Hà Lan còn thua ... làm ơn đừng xả rác với bịch nylon ở cửa cống .... là giải quyết được 90 %