4x6 confirmed
Hạng D
2/9/08
2.187
1.701
113
Góp ý với bác chủ:
- Nên thay hộp số mới, nhất là với những xe 4WD.
- Nói thẳng với hãng: có thể nhờ LS, truyền thông, Hội BV người tiêu dùng v.v...
- Chỉ cho họ thiện chí của mình: đã ko nêu đích danh tên xe, tên đại lý trên OS, may ra họ ngại oser chăng. Thứ 2, nếu hãng thay HS mới, mình sẽ ko tính các thiệt hại phát sinh như thuê xe chở hàng khác...
Chúc bác chủ qua được cơn khó chịu!

Hạng B2
20/6/12
224
29
18
Vậy là Ford. Hãng này nhiều tai tiếng về hộp số rồi
dân gian gọi là "xe phò", bác chủ nên yêu cầu thay hộp số mới, thông thường các đại lý ở VN sẽ rất lâu mới giải quyết cho thay thế phụ kiện lớn như vậy, chưa kể một số đại lý họ hay lấy xe với giá chiết khấu nhiều, và tự làm bảo hành cửa hàng hay mua tg bảo hành ngắn, chính thế có thể hộp số của xe bác đã bị luộc trước đó rồi. Kinh nghiệm bác nên nhờ các hội bảo vệ người tiêu dùng, báo chí ...lên tiếng thì xe của bác mới mau có xài, còn không họ sẽ sửa qua loa cho hết tg bảo hành.

Hạng D
15/12/13
1.351
1.492
113
Bác chủ nên kiên quyết yêu cầu thay hộp số mới thì tâm lý sử dụng sau này mới thoải mái và các đại lý hiểu rỏ trách nhiệm của nhà phân phối với khách hàng ( thiết nghĩ công tác bảo hành thay mới cho là chuyện đương nhiên thôi), chúc bác chủ sớm hài lòng về em nó
Ps : góp ý , đáng lẽ bác chủ phải sớm đưa vào hảng bắt buột bảo hành khi vừa phát hiện ( thời gian nhận xe chưa lâu, số km vận hành ít ) thì việc yêu cầu thay mới sẽ dể dàng hơn, đừng nghe theo các sale , vì các lời khuyên lúc ấy chỉ mang tính chủ quan ko vì lợi ích của khách hàng ( vì nếu vì khách hàng, thì lời khuyên đúng nhất là cho xe vào hảng kiểm tra ngay ....) khi gặp sự cố lớn thì chỉ chúng ta là người chịu thiệt !!!! đôi dòng

Hạng D
21/3/13
1.462
4.173
113
chia buồn cùng bác chủ ! thay nguyên hộp số cho an tâm bác , chứ tháo ra sửa chạy vừa lấn cấn trong lòng , vừa không ngon bằng thay nguyên cụm ! Ủng hộ bác chủ :)

Tập Lái
24/7/12
21
3
3
e chuẩn bị làm con everest số sàn mà nghe thấy vụ này...ớn ăn quá...Bác chủ inbox giúp e là Bác bị đại lý nào để e biết đường mà lần.
Thks Bác!