Hạng B2
27/3/13
145
34
28
Bác nói thay xe mới cho tui ngay. Nếu ko tui sẽ nhờ báo Chí can thiệp. Hoặc gọi thẳng cty mẹ tại Việt Nam luôn. Theo em lỗi như thế đúng nguyên tắc bảo hành là đổi xe khác.

Hạng B1
4/12/13
98
1
18
44
xui bác chủ rồi, bắt chúng thay là điều đương nhiên rồi, bác cũng nên nói luôn để ae Oser bik để né nha

Hạng D
4/2/10
3.389
29.785
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Bác nói thay xe mới cho tui ngay. Nếu ko tui sẽ nhờ báo Chí can thiệp. Hoặc gọi thẳng cty mẹ tại Việt Nam luôn. Theo em lỗi như thế đúng nguyên tắc bảo hành là đổi xe khác.
hây, vụ đổi xe khác này ... lạ à nha.
Số khung, số máy theo cà - vẹt, đổi là đổi nàm thao?
Theo em thì đổi hộp số thôi.
Nếu họ không chịu đổi mà cứ sửa tới sửa lui và bác chủ chịu chơi thì đem con xe đó tới trước hãng, đốt ngay và luôn, nhớ kêu báo chí tới nữa nhoen, bảo đảm lên trang nhất của nhiều báo cho mà coi :cool:

Hạng C
17/1/11
728
286
63
hây, vụ đổi xe khác này ... lạ à nha.
Số khung, số máy theo cà - vẹt, đổi là đổi nàm thao?
Theo em thì đổi hộp số thôi.
Nếu họ không chịu đổi mà cứ sửa tới sửa lui và bác chủ chịu chơi thì đem con xe đó tới trước hãng, đốt ngay và luôn, nhớ kêu báo chí tới nữa nhoen, bảo đảm lên trang nhất của nhiều báo cho mà coi :cool:
ý trên thì bác nói quá đúng...

ý dưới thì e ko thể nghe theo, bác xúi bậy ko à...e nghe theo chắc chết....hehe

Hạng C
17/1/11
728
286
63
Góp ý với bác chủ:
- Nên thay hộp số mới, nhất là với những xe 4WD.
- Nói thẳng với hãng: có thể nhờ LS, truyền thông, Hội BV người tiêu dùng v.v...
- Chỉ cho họ thiện chí của mình: đã ko nêu đích danh tên xe, tên đại lý trên OS, may ra họ ngại oser chăng. Thứ 2, nếu hãng thay HS mới, mình sẽ ko tính các thiệt hại phát sinh như thuê xe chở hàng khác...
Chúc bác chủ qua được cơn khó chịu!

Thanks bác nhiều...
e sẽ làm cho ra lẽ chuyện này và e sẽ yêu cầu thay hộp số mới chứ nhất định ko đồng ý sửa hộp số...nếu nó ko chịu thay e nhất định sẽ mời Hội bảo vệ người tiêu dùng và nhờ bạn e làm bên báo Pháp luật đi cùng e giải quyết vụ việc luôn...

Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
Làm tới luôn đi Bác, không thì cứ ôm cục bực bội này mỗi khi cầm vô lăng (mà điều này thì không nên chút nào), ức lắm.

Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113

Nếu là sản phẩm khác k dính mấy vụ đăng ký xe, cavet là e cũng sẽ yêu cầu đổi xe như bác này. Tuy nhiên vậy thì lằng nhằng thủ tục lắm nên theo em thì còn trong thơi gian bảo hành cứ yêu cầu thay mới hộp số. Trong thời gian thay mới phải cung cấp xe khác chạy thay thế. Nếu k phải chi trả tiền thuê xe cho thời gian này. Lập BB rõ ràng.