Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
khoaimo nói:
Street_Version nói:
Ganeskoto nói:
Bác chủ ko sai chỉ chủ quan, xe trc vừa qua nên toàn bộ 2b đang đợi chưa lấn qua phần xe bác chủ đang tới, vì khoảng cách giữa xe 4B trc và xe bác chủ ko xa nên toàn bộ 2b có vẻ muốn nhg tiếp riêng mỗi mợ này cương quyết cắt đầu xe khi bác chủ đã đến gần, trg hợp này mợ trẻ cắt đầu quá đột ngột, bác chủ mà đi nhanh hơn thì chắc chắn hốt.

em cá là bác chủ đã nhìn thấy nhưng vẫn tăng ga :p
Em cũng đồng quan điểm. Bác chủ đã để khoản cách với xe phía trước hơi xa, nên 2b đã chèn vào, mặc dù bác cố đạp ga để lấy lại khoản cách gần hơn, nhưng mợ kia cũng đã lỡ yêu, nên chơi luôn
Em không thấy Bác chủ sai ở chỗ nào cả. Theo em biết thì phương tiện đi rẻ trái phải gì đó thì phải nhường cho phương tiện đi thẳng. Ở Sài Gòn mà 1 chiếc 2b qua được thì Bác phải chờ ít nhất 5 -7 chiếc qua nữa thì mới tiếp tục hành trình. Nếu bị kẹt giữa giao lộ sẽ tốn bánh mì cho xxx. Còn những cảnh như clip thì em thấy nó bình thường mà. Ngày nào không thấy vài vụ. Ngày nào xem chương trình 60 giây và chào buổi sáng của HTV mà không thấy 2b nằm dưới xe tải. Mỗi ngày ít nhất vài trường hợp hehehe

Hạng D
2/10/10
1.081
41
48
Hành vi thường tình của 1 số người, bất kể phương tiện gì. Em bị hoài, tối qua trên Ham nghi em thắng chúi nhủi, chửi 2 con nhỏ đi 2B tơi bời hoa lá, mà mặt tụi nó cứ ngơ ra:mad:

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Chỗ này là nguyên nhân buổi sáng xe ùn ứ luôn. Do dân cứ cố tình cắt mặt dòng xe ưu tiên ở trên đường 1 chiều Nguyễn Kiệm. Chiều từ ngã năm chuồng cún vừa ra khỏi vòng xoay tăng tốc lại bị mấy chiếc này cắt đầu chặn lại. Bác mà lỡ hốt nó có lỗi phải gì chỗ đó hú em phát em cũng mặn lắm rồi.

Hạng B2
20/6/12
224
29
18
thompson nói:
khoaimo nói:
Street_Version nói:
Ganeskoto nói:
Bác chủ ko sai chỉ chủ quan, xe trc vừa qua nên toàn bộ 2b đang đợi chưa lấn qua phần xe bác chủ đang tới, vì khoảng cách giữa xe 4B trc và xe bác chủ ko xa nên toàn bộ 2b có vẻ muốn nhg tiếp riêng mỗi mợ này cương quyết cắt đầu xe khi bác chủ đã đến gần, trg hợp này mợ trẻ cắt đầu quá đột ngột, bác chủ mà đi nhanh hơn thì chắc chắn hốt.

em cá là bác chủ đã nhìn thấy nhưng vẫn tăng ga :p
Em cũng đồng quan điểm. Bác chủ đã để khoản cách với xe phía trước hơi xa, nên 2b đã chèn vào, mặc dù bác cố đạp ga để lấy lại khoản cách gần hơn, nhưng mợ kia cũng đã lỡ yêu, nên chơi luôn
Em không thấy Bác chủ sai ở chỗ nào cả. Theo em biết thì phương tiện đi rẻ trái phải gì đó thì phải nhường cho phương tiện đi thẳng. Ở Sài Gòn mà 1 chiếc 2b qua được thì Bác phải chờ ít nhất 5 -7 chiếc qua nữa thì mới tiếp tục hành trình. Nếu bị kẹt giữa giao lộ sẽ tốn bánh mì cho xxx. Còn những cảnh như clip thì em thấy nó bình thường mà. Ngày nào không thấy vài vụ. Ngày nào xem chương trình 60 giây và chào buổi sáng của HTV mà không thấy 2b nằm dưới xe tải. Mỗi ngày ít nhất vài trường hợp hehehe
Bác chủ lái xe kiểu chụp giật giành đường kém văn minh, số xe 2B qua đường nhiều mà bác chủ cố lấn qua, nếu tai nạn xảy ra bác chủ đụng ngay đầu xe , thì bác chủ sẽ rất phiền phức, trường hợp này xe 2B đã qua gần hết làn đường, lại ngay ngã 3 , bác chủ phải giảm tốc độ và quan sát, phần lỗi sẽ ở xe 4B chắc cú.
Nếu lái xe 2B nằm dưới gầm xe , thì bác chủ cũng nằm trong tù, có khi chết còn sướng hơn... bị XHD đập nát người trong tù và bò xuống phục vu đầu gấu cho nó sướng ...he he

Hạng B1
27/6/12
78
26
18
34
Tình huống này 2b sai, nhưng bác chủ cũng chủ quan. Khoảng cách giữa bác với chiếc Fortuner phía trước cũng xa, mà trc đó bác đã giảm tốc + đánh lái nhường cho 2 em đi bộ, nên 2b lúc đó có xu hướng lấn tới. Vậy nên nếu bác chủ đã giảm ga nhường cho 2 em đi bộ thì cũng nên nhường cho các em 2b còn lại, đằng này sau khi đánh lái qa phải thì bác tiếp tục đánh qa trái + tăng ga nên hơi nguy hiểm bác ạ, ko an toàn cho mình và cho người khác! :)

Hạng B2
2/7/13
201
76
28
Ở Sg thì cái này là thường xuyên. Bác chủ cũng nên nhường. Vừa giảm nguy hiểm vừa giảm kẹt xe, mặc dù Bác chủ không sai.

Hạng B2
13/10/13
161
8
18
47
luật đi xe máy bên mình vẫn còn chưa nghiêm thôi

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
tin_truc22 nói:
Street_Version nói:
bác đi cũng hơi ẩu đấy, họ đã tới giao lộ trước, có signal, bác cũng không nối đuôi các xe trước mà ở cách một khoảng xa, lẽ ra bác nên chủ động nhường đường. Bác đã sai, dù nếu có va chạm thì bác không bị đau bằng
Chỗ đó không có giao lộ. Họ đang chạy ngược chiều trên đường 1 chiều băng ngược lại cái hẻm đó bác.

Em không biết cụ thể sự tình đường sá chỗ đó làm sao. bác chủ làm thế ở chỗ này thì sẽ làm thế ở chỗ khác - giao lộ chẳng hạn

thompson nói:

phương tiện ở trong giao lộ được ưu tiên đầu tiên nhé bác, về đọc lại luật đi nhé, xe máy đã ở rất lâu trong giao lộ rồi

tốn bánh mì hay xxx gì lại là chuyện khác, không thể vì mối lo ngại đó mà coi thường sự an toàn được.

2b nằm dưới xe tải mà bác cười "he he" được - phục bác thật đấy

Hạng B2
11/2/14
430
5
0
74
Đường SG mà bác cứ tiếp tục chạy như thế này thì có ngày cũng bỏ vợ con cho ngta nha bác, bác chạy cũng khá là ẩu, đường đông nội thị thì mình nhường xíu có chết nhau đâu, nhiều lúc em gặp trường hợp như bác là thắng từ xa, đến giao nhau thì cả 2 đều nhường. Xong.