Hạng D
7/1/14
1.001
5.957
113
Cho mình xác minh lại 1 chút nhé.
Vậy là nên đi 2 lane phía bên tay phải, cùng với xe máy. Rồi đến ngã tư Nguyễn Lương Bằng thì cứ đi lane sát bên trái, đi thẳng như cái xe tải tuốt góc xa xa của cái hình dưới phải không ạ?

nvl_len_cauphumy-jpg.114074
Chính xác đường này mỗi chiều có tới 7 lane gồm 2 lane sát lề là hỗn hợp 2b và 4b tiếp theo 2 dành cho 4b đi thẳng hoặc rẽ phải, tiếp theo có 3 lane dành cho 4b thì có 2 lane đi thẳng, 1 lane rẽ trái

• Like
Reactions: nmduc073
Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Cho mình xác minh lại 1 chút nhé.
Vậy là nên đi 2 lane phía bên tay phải, cùng với xe máy. Rồi đến ngã tư Nguyễn Lương Bằng thì cứ đi lane sát bên trái, đi thẳng như cái xe tải tuốt góc xa xa của cái hình dưới phải không ạ?

nvl_len_cauphumy-jpg.114074
Đến chỗ này có 2 cách để lên cầu PM bác nhé, 1 là đi theo chiếc xe tải phía xa góc trên phải màn hình. Để đi như thế này thì bác phải chạy phần đường phía trong tay phải (vì đến ngã 4 này 7 lane được phân chia bằng 1 con lươn cứng thôi nhé).
Cách thứ hai là bác chạy giống cái xe chở khách nhỏ đó, quẹo trái rồi chú ý quẹo phải ngay để lên cầu PM. Để đi như thế này thì phải chạy lane ngoài cùng bên trái sát ao sen ấy.
Ngoài ra còn cách thứ 3 để lên cầu PM là nếu bác lỡ chạy lên cầu vượt (ở giữa xe tải và xe khách đó) thì cứ chạy hết đến ngã 4 với Ng. Thị Thập rồi quẹo phải vào NTT nhé (chú ý mũi tên dẫn hướng dưới đường), chạy hoài qua ngã 4 đèn xanh đỏ với Huỳnh Tấn Phát là Ng. Văn Quì, chạy chừng 1 đoạn nữa là có đường lên cầu PM từ bên hông.

• Like
Hạng B1
27/6/12
78
26
18
34
Nếu bác thấy khó quá thì hết cao tốc Trung Lương bác chịu khó đi thêm 1 đoạn vào Võ Văn Kiệt, đường này biển báo rõ ràng, thoải mái, biển chỉ dẫn cũng rõ, lại không có nhiều bẫy như NVL. Tốc độ giới hạn 60km/h, xa hơn so với NVL khoảng 3km!

• Like
Hạng B2
24/2/14
368
192
43
Xin cám ơn các anh nhiều. Cũng an tâm hơn rồi. ^_^

Cho mình hỏi thêm là cái vụ 17-18s thì chỉ bị khi đi mấy lane bên trái thôi đúng không? Còn đi lane cạnh xe máy thì không sao đúng không?

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Xin cám ơn các anh nhiều. Cũng an tâm hơn rồi. ^_^

Cho mình hỏi thêm là cái vụ 17-18s thì chỉ bị khi đi mấy lane bên trái thôi đúng không? Còn đi lane cạnh xe máy thì không sao đúng không?
Bác cứ đi làn 50km/h sát với 2b em nói ở trên là không sợ bất kỳ cái đèn nào hết và cứ thế thẳng lên cầu. Không cong cong quẹo quẹo đi đâu hết. Ngại đi quá thì khi nào từ Trung Lương vào NVL gọi em, em sẵn sàng chỉ bằng mobile pm số mobile cho em

• Like