Hạng B1
11/6/16
70
33
18
43
Thì đó, mình cứ ngồi phễnh ra trong phòng máy lạnh, ngoài đó thợ làm gì mình có biết đâu. Bởi vậy từ vụ phát hiện ra hãng không thay nhớt là mình cạch luôn. (xe mình hãng khác nhé, không phải mazda)
Bác nói làm e cũng lo lắng quá , ko biết hãng khác có giống giống hãng e đi ko nữa :(

Hạng B2
18/4/23
481
664
93
41
Bảo dưỡng ở hãng cũng không phải là điều to tát, vì mình từng bị trường hợp đem vô hãng bảo thay nhớt xong mấy tháng sau phát hiện ra là hãng éo có thay nhớt
Rồi sau đó sao nữa bạn.

9/5/16
4.036
4.194
113
Bình Phước
Dễ lắm, hôm thứ 2 -thứ 7, bạn rủ bạn chủ xe lên Thaco, nhờ bên kỹ thuật họ mở lược sử bảo dưỡng ra là biết bảo dưỡng ngày nào tháng nào, năm nào, có quá km hay không, thay những gì ở trong hãng nhen. Xe nào cũng có phần tiểu sử này hết á.

9/5/16
4.036
4.194
113
Bình Phước
Thật không bác? Trước giờ mình vẫn thắc mắc họ có làm thật không vì toàn ngồi phểnh râu uống cafe trong phòng lạnh chờ làm xong tính tiền thôi, có xem trực tiếp đâu mà biết họ làm gì, thay phụ tùng loại nào
Em thì ra vô suốt, cứ phải tận cmn mắt chứng kiến em mới tin, chứ vứt đó cho thợ, ai biết thợ làm cái gì.

• Like
Reactions: Suxipo
Hạng D
2/5/16
1.927
1.876
143
Bảo dưỡng ở hãng cũng không phải là điều to tát, vì mình từng bị trường hợp đem vô hãng bảo thay nhớt xong mấy tháng sau phát hiện ra là hãng éo có thay nhớt
Làm thế nào để biết họ không thay nhớt cho xe mình vậy anh?
Mua xe cũ mà full bảo dưỡng hãng có lợi thế là sẽ check được chính xác số ODO, phòng ngừa bị tua.

Tập Lái
14/1/22
31
42
18
64
Nếu xe bảo dưỡng thường xuyên tại hãng thì A lấy số Vin cho tư vấn dịch vụ họ check được nói bồi dưỡng cafe để mấy bạn nhiệt tình check cho a kỹ hơn. Check bs thì hên xui nhiều khi xe đã đổi biển cũng ko chính xác.
Ko biết mazda có app dịch vụ như Mitsu không như xe em vô app check ra hết ngày giờ hình ảnh.
Bán xe đưa này cho người mua xem cũng tin tưỡng và cần làm những thứ thay thế tiếp theo :DView attachment 2963985
Sao bác này toàn vào hãng lúc 00:00 thế???

• Haha
Reactions: namvios
LOG confirmed
Hạng C
24/2/12
841
25.210
93
vào app mazda xem được nhé

Còn nếu chủ xe cẩn thận chắc chắn có giữ phiếu bảo dưỡng đầy đủ

Hạng C
26/9/15
732
786
93
36
Tin gì lịch sử bảo dưỡng hãng... Đến hãng bán xe cũ còn tua trắng trợn xe từ gần 200k km về 80k km để bán kìa. Mình không nói Mazda nhé