Hạng C
18/1/11
509
786
93
Hi cac bạn.
Các bạn nào rành về dòng xe này thì giãi thich dùm ạ :
- Cửa tự động bên tài thì đóng mở bình thường khi dùng remode,or cac nút bấm trên xe
- Cửa trượt bên phụ thì không dược như vậy :
+ Khi không đề máy,or đề máy để chế độ P ,bấn nút mở cửa thì ok,nhưng khi đóng vào thì cửa trượt đến gần hết hành trình 1 gang tay thì giựt trở ngược lại,nằm ở chế độ mở cửa hoan toàn.
Muốn cửa đóng kín hoan toàn thì canh khoảng còn 1 gang tay nữa thì nhấn thêm lần nữa thì cửa sẽ đi hết hành trình,nhưng việc canh này rất met mõi vì luc canh đúng,lúc canh sai.
+ Tuy nhiên,nếu đề máy.để các chế độ khác P(R-N-D) thì cửa sẽ chạy hết hành trình rất perfect.
Xin cac bạn cho biết : đây là chế độ áp đặt của xe hay là do mình cài đặt ạ
Rất cám ơn các bạn.
brgds

Xin hỏi về Cửa trượt tự động của Toyota Previa 2007
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
11/10/16
620
764
93
37
Hàng độc quá, từ tháng 7 qua tháng 9 mà chưa có anh em nào giúp được :D

Hạng C
18/5/20
712
1.026
93
Gặp em thì em đã đem ra gara, ra hãng từ lâu rồi. Thà tốn tiền nhưng không còn bực bội nữa, đó là giá trị của đồng tiền.

Hạng C
18/1/11
509
786
93
Đã giãi quyết xong rồi bạn,gởi lên chuyên mục này ít người theo dõi nên không được phản hồi.
Nên mình gởi vào mục CNL,một số bạn gợi ý và mình đã giãi quyết xong.
brgds

Hạng C
24/8/13
526
760
93
Vũng Tàu
Đã giãi quyết xong rồi bạn,gởi lên chuyên mục này ít người theo dõi nên không được phản hồi.
brgds
Vậy đây là lỗi hay tính năng của xe và cách xử lý ra sao nhờ bác chia sẻ cho anh em đi previa học hỏi ạ

• Like
Reactions: dslkhodau
Hạng C
18/1/11
509
786
93
Vậy đây là lỗi hay tính năng của xe và cách xử lý ra sao nhờ bác chia sẻ cho anh em đi previa học hỏi ạ
Cái này là lỗi nha bác,
Do khi gần kết thúc hành trình - cửa sẽ vào khúc cua cho sát vào thân xe.
Ngay khúc cua này,cái lò xo trên cánh cửa cứng quá,làm cho cửa xe không bẽ cua đóng vào được - đó là lý do vì sao phải nhấp thêm 1 cái nữa thì cửa mới đóng hoàn toàn,nếu ko nhấp thêm thì nó hiểu là có vật cản,nó trả về vi trí mở hoàn toàn.
thợ làm cái lo xo nhẹ đi chút ít thì giải quyết xong bệnh này.
hiện giờ thì ok rồi bác.

Hạng D
18/4/15
1.397
10.854
113
brgds
CNL thần thánh vãi!

• Like
Reactions: LEXUSFOREVER
Hạng D
18/4/15
1.397
10.854
113
Cái này là lỗi nha bác,
Do khi gần kết thúc hành trình - cửa sẽ vào khúc cua cho sát vào thân xe.
Ngay khúc cua này,cái lò xo trên cánh cửa cứng quá,làm cho cửa xe không bẽ cua đóng vào được - đó là lý do vì sao phải nhấp thêm 1 cái nữa thì cửa mới đóng hoàn toàn,nếu ko nhấp thêm thì nó hiểu là có vật cản,nó trả về vi trí mở hoàn toàn.
thợ làm cái lo xo nhẹ đi chút ít thì giải quyết xong bệnh này.
hiện giờ thì ok rồi bác.
Thợ giỏi vậy, ra hãng chắc thay cửa quá, mà cửa Pre già này chắc cả năm biết có hàng ko!

• Like
Reactions: LEXUSFOREVER
Tập Lái
24/3/20
33
9.967
83
Thợ giỏi vậy, ra hãng chắc thay cửa quá, mà cửa Pre già này chắc cả năm biết có hàng ko!
Tháo cái lò xo ra....dùng đèn khò cho đỏ lên...để nguội....ráp vô lại. ;)