Hạng C
1/8/14
757
609
123
45
Chào các bác,
Tết này em chuẩn bị đưa gia đình từ SG về Quảng Ngãi, nhờ các bác tư vấn tuyến đường đẹp, dễ đi và các lưu ý nếu có ạ.
Em dự đi ngày đầu đến Nha Trang nghỉ ngoi, rồi ngày 2 mới chạy về QN.
Cảm ơn các bác.

View attachment 2859872*Ảnh minh họa
Quan trọng là bác khởi hành giờ nào ? Cứ bám QL1A mà giũa thôi ! Đọc biển báo, chấp hành đúng là vui xuân thôi. Mình thì 18:00 ngày 26 ÂL xuất phát. Tành tành chạy tới đâu đuối thì kiếm hotel ngủ nghỉ thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
12/5/14
567
548
93
37
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào bác đồng hương, em chạy hàng năm về Tết nè.

Sáng nay e mới xuất phát và đang ở Tuy Hòa. Em đi 3h30am tới Tuy Hòa lúc 3pm đi đúng tốc độ cho phép và bò đường Phú Yên vì nó như sân cỏ Mỹ Đình.

Cho năm nay bác nên tranh thủ xuất phát sớm từ SG tầm 3 4am rồi về Tuy Hòa nghĩ chân chứ đường Phú Yên hư dữ lắm, nghỉ chân Nha Trang ngày hôm sau oải.
Em có cập nhật tình hình đường bên topic e mở bác cứ tham khảo nhé

Hạng D
14/8/16
1.883
2.278
113
39
Ngày đầu bác cứ đi đến khi nào mệt thì ngủ, nếu 7g xuất phát ở HCM tà tà chạy đúng tốc độ, ăn trưa làm 1 giấc thì tầm 7g tối đến Quy Nhơn, ngủ ở Quy Nhơn là đẹp. Hôm sau thông thả đi Quãng Ngãi là đẹp.

Hạng D
14/8/16
1.883
2.278
113
39
Chào bác đồng hương, em chạy hàng năm về Tết nè.

Sáng nay e mới xuất phát và đang ở Tuy Hòa. Em đi 3h30am tới Tuy Hòa lúc 3pm đi đúng tốc độ cho phép và bò đường Phú Yên vì nó như sân cỏ Mỹ Đình.

Cho năm nay bác nên tranh thủ xuất phát sớm từ SG tầm 3 4am rồi về Tuy Hòa nghĩ chân chứ đường Phú Yên hư dữ lắm, nghỉ chân Nha Trang ngày hôm sau oải.
Em có cập nhật tình hình đường bên topic e mở bác cứ tham khảo nhé
Bác so sánh đoạn phú yên so với sân mỹ đình là bác yêu quý sân mỹ đình lắm rồi nha.

Hạng C
1/8/14
757
609
123
45
Hồi mới chạy lần đầu ngớ ngớ vụ chạy theo Gồ đoạn Ninh Thuận đi Cam Ranh. Khi đó Gồ bảo đi vòng theo đường vạch đỏ, trong khi dọt thẳng gần hơn. Bác nào đã từng chạy theo hướng vạch đỏ xin chỉ giáo.

Attachments

Hạng C
1/8/14
757
609
123
45
Bác so sánh đoạn phú yên so với sân mỹ đình là bác yêu quý sân mỹ đình lắm rồi nha.
Hôm coi trận VN vs Indo ở chảo lửa Bung Karno, mình nghĩ " chảo lửa" chắc nó vàng hay đen vì cháy như Mỹ Đình. Ai dè mặt cỏ sân họ đẹp quá ! Cứ ngỡ đang xem Premier League hay Serie A.

Tập Lái
28/9/15
43
22
8
34
Em xuất phát 5-6h sáng, dự kiến tầm 2-3h chiều đến Nha Trang, nghỉ ngơi, rồi hôm sau mới chạy tiếp từ NT về QN.
Cung đường biển nghe nói đẹp lắm có phải cung đường này ko các bác? Em gg thì thấy đi chậm hơn ql1A khoảng 1 tiếng. Nhưng ưu tiên vừa đi vừa enjoy nên cũng ko ngại lắm.
Xin kinh nghiệm tuyến đường từ SG về Quảng Ngãi

• Like
Reactions: qdoanh
Hạng D
14/8/16
1.883
2.278
113
39
Hôm coi trận VN vs Indo ở chảo lửa Bung Karno, mình nghĩ " chảo lửa" chắc nó vàng hay đen vì cháy như Mỹ Đình. Ai dè mặt cỏ sân họ đẹp quá ! Cứ ngỡ đang xem Premier League hay Serie A.
Trên fb có hình ảnh so sánh sân mỹ đình với sân tổ chức world cup 2022 và hình ảnh so sánh 4 sân tổ chức bán kết AFF Cup thì thấy các nước khác đâu có đủ trình làm được như sân mỹ đình, mặt sân cỏ có 1-0-2 trên thế giới. Vn vô địch mà.

• Haha
Reactions: Giang1978