Hạng C
29/4/14
745
305
63
Q2
Hôm rồi bảo dưỡng thắng ở THD xong xe em tựng dưng có tiếng kêu két kẹt mỗi khi nhấn thắng ở cái lúc xe vừa dừng hẳn và lúc nhấc chân thắng ra để xe lăn bánh...
--> Bố thắng của em vẫn còn dày cui hay là nó bị chai??? Nhưng trước khi bảo dưỡng thắng thì kg hề bị hiện tượng này, lưu ý rằng điều này nó khác với việc rà thắng khi xe lăn bánh thì có tiếng rít nhẹ là chuyện khác... đàng nào thì cuối tuần tới em cũng phải ghé lại bác Petrol để bên đó kiểm tra lại, nhưng em đào cái topic này lên để các bác nhai lại xem có sáng được ra điều gì kg? Về hoạt động của thắng thì vẫn rất là ok. chỉ có tiếng kêu như vậy làm em thấy lạ..

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Hôm rồi bảo dưỡng thắng ở THD xong xe em tựng dưng có tiếng kêu két kẹt mỗi khi nhấn thắng ở cái lúc xe vừa dừng hẳn và lúc nhấc chân thắng ra để xe lăn bánh...
Xe em (và hình như nhiều xe khác) cũng bị vụ này, tuy nhiên lúc bị, lúc không. Kiểm tra thì bố thắng vẫn ok, chắc có thể tại chất liệu làm bố thắng chăng?

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Xe em (và hình như nhiều xe khác) cũng bị vụ này, tuy nhiên lúc bị, lúc không. Kiểm tra thì bố thắng vẫn ok, chắc có thể tại chất liệu làm bố thắng chăng?
Trước xe em cũng lúc có lúc ko, nhất là sau khi đi mưa để qua đêm, sáng ra dễ bị...sau khi thay bố mới...đã triệt nọc lun...
Còn vụ bố thắng Hãng và ngoài tốt-xấu ra sao thì ...bác nào từng độ bố- dán bố xe cooter đều có thể nhìn trên mặt bố để phân biệt tôt-xấu, chưa chắc Hãng 3,8tr tốt hơn 1,1tr ngoài...!
http://www.otosaigon.com/threads/phu-tung-mondeo-re-hon-morning.8525686/page-2