Hạng D
4/2/05
1.060
990
113
cho em hỏi ngu một tí em không biết mũi tên trộn làn là như thế nào a. em đọc hết thớt rồi mà vẫn k hiểu ntn ạ. em hiểu thế này có đúng k ạ.trên đường có 2 làn đường và vạch phân làn là vạch đứt và có mũi tên đi thẳng thì xe 4b được đị 2 làn phải không ạ. còn nếu đường có 2 làn đường và vạch phân làn là vạch đứt mà không có mũi tên đi thẳng thì 4b có được đi làn phải k ạ. rất mong anh Toàn cho em biết để đi nhanh và còn chiến với xx nũa ạ. cám ơn nhiều
- đúng ra thì như thế này:
1. Trên đường có nhiều làn ( 2 gọi là số nhiều rồi) . Nếu không có biển phân làn theo qui định thì xe cơ giới được phép đi tất cả cán làn . Nhưng do xxx làm cho người dan hiểu sai luat và làm theo lewj nên 4b đi làn ngòao , 2 bánh đi làn trong. Bác xem thêm lgtdb 2008 có ghi rất rõ.

• Like
Reactions: felam
Hạng B2
2/3/11
262
171
58
- đúng ra thì như thế này:
1. Trên đường có nhiều làn ( 2 gọi là số nhiều rồi) . Nếu không có biển phân làn theo qui định thì xe cơ giới được phép đi tất cả cán làn . Nhưng do xxx làm cho người dan hiểu sai luat và làm theo lewj nên 4b đi làn ngòao , 2 bánh đi làn trong. Bác xem thêm lgtdb 2008 có ghi rất rõ.
Anh sẵn cho em hỏi đoạn từ Phạm Hữu Lầu quẹo phải ra Nguyễn Hữu Thọ , rồi em giữ lane phải ( 4b) đi được không ạ? Vì em không thấy có biển phân làn.

Hạng C
10/7/08
513
432
63
Bọn chó vàng xứ thiên đường này đương nhiên biết luật & nắm rõ địa bàn quản lý của chúng nhưng vẫn CỐ TÌNH GỌI XE VÀO ĐỂ KIẾM TIỀN, xe nào yếu bóng vía thì bị vặt thôi, NGHỀ của bọn chúng là vậy mà !
Giao thông công chánh đã vẽ vạch sơn như vậy, xxx không những không hướng dẫn cho người dân đi, còn cố tình gây khó dễ để kiếm tiền, nhưng sẽ hù dọa được những xe khác khi quắc xe này vào ! Bởi vậy nhiều khi các xe khác biết luật đó, nhưng thấy nếu đi lane trong sẽ bị rắc rối như vậy nên tránh voi chẳng hổ mặt nào, khép nép sếp hàng lane kia là vậy ! Khổ dân quá "quan PC 67" ơi !

• Like
Reactions: thomastn2002
Tập Lái
9/9/15
8
17
3
38
Sao bác không post lên tố cáo luôn, hình như có đường dây nóng tố cáo tiêu cực mà

Tập Lái
29/12/14
8
3
3
49
Thật ra không cần thiết mất time với bọn này đâu.
Cứ nói là mình không có time và yêu cầu bọn nó lập biên bản, mình sẽ ghi ý kiến. Thế thôi (Ông nội nó cũng không dám lập bb đâu).

Còn việc tố cáo lên đường dây nóng thì...quên đi vì không giải quyết được gì đâu. Nếu muốn thì chuyển clip này lên báo mạng cho bọn nó nổi tiếng.

Hạng D
10/1/13
2.147
1.619
113
ông chủ thớt như ccc! Hỏi mấy thằng XXX hỏi tao làm gì ơ đau chi?Bật Camera lên là phải gài luôn! Ông có khẳng định với tôi là ông bắt đung không? Hỏi luôn ông có thường xuyên bắt lỗi này không? trung bình một ngày bắt khoảng bao nhiêu xe vì lỗi này? Tôi không có lỗi thì không cần đưa giấy tờ! Bác chủ qay camera luôn cho xxx thấy không cần phải dấu! Nếu bác chủ làm được như vậy thì tụi nó sẽ xin lỗi bác chủ và đe bác đi! mà bác còn có camera làm bằng chứng nữa!

Bác muốn khấy động lên cho bọn QCBX lao tới à?